Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em cần giúp học làm phim ạ (TT_TT)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Tỏi Củ, 18/2/14.

Lượt xem: 3,043

1. Tỏi Củ Thành viên cấp 1

Như title ạ, em cần học làm film dạng film tài liệu, mà bây giờ kiến thức về vấn đề này của em bằng 0 mà em đang đi du học không có điều kiện đi học ở đâu hết (TT_TT) các bác giúp em một số vấn đề được không ạ (TT_TT) chẳng hạn như là phàn mềm nào đơn giản mà dễ dùng cho newbie như em rồi thì một số tut đơn giản ý ạ (TT_TT) em đội ơn các bác lắm lắm ạ (TT_TT)

...
  2. mylove29

mylove29 Thành viên cấp 2

Adobe after effect, Proshow, Aegisub,....Mềnh cũng chưa rõ bạn làm film theo thể loại như thế nào
  3. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

mylove29 : dạng phim tài liệu ạ :( kiểu như thế này này ạ
    :)
  4. mylove29

Có lẽ AE với proshow là đủ bạn ạ
  5. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

mylove29 : proshow là làm từ ảnh đúng không ạ :-?
  6. mylove29

Cái giới thiệu ban đầu nếu người nào giỏi giỏi có khi dùng Proshow làm được đó bạn
  7. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

thử dùng adobe premier đi bạn, đơn giản hơn AE nhưng cũng khá tuyệt cho biên tập video
    Tỏi Củ thích bài viết này
  8. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

a Koi : em đang tìm bản cờ rắc để down với cả video hướng dẫn mà máy topic trên VDS không hiểu tại sao lại toàn video private T_T bác có link nào không ạ (T_T)
  9. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

có thì em có đó, nhưng ko rõ để đâu. hic. để mình kiếm lại. Chắc anh em trên này có nhiều đó. Mình thấy primier khá ok để biên tập. Mình hay dùng để biên tập video sau khi quay. AE mạnh về kỹ xảo, với thích hợp làm đoạn ngắn, đoạn ngắn hơn. à, trên diễn đàn có hướng dẫn về Sony Vegas bằng tiếng việt. bạn tham khảo thử. mình ko biết dùng cái đó :)
  10. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

a Koi : em đọc rồi nhưng có vẻ AP thích hợp hơn ạ :) bác tìm giúp em với ạ em cảm ơn lắm lắm (T_T)
  11. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

em xin góp ý vài tài liệu. em cũng ko rõ bác biết gì về Ap rồi:
    Các clip hướng dẫn AP cs 6 của Dương Trung Hiếu, bộ này hay này :

Giáo trình của SSDG : http://dohoavn.net/forum/bài-hướng-...remiere-2-0-tiếng-việt-ssdg.html#.UwLuNYUm9YY
    Clip hướng dẫn AP 2 ( lâu rồi) : http://www.youtube.com/playlist?list=PLBC1ABCD8200125D4&feature=plcp
    FIle pdf thì trên mạng có nhiều lắm.
    FMP thích bài viết này
  12. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

a Koi : bác có link down + cờ rắc không ạ ? em tìm không thấy T_T
  13. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

14. Vũ Tâm

Vũ Tâm Thành viên cấp 2

bạn làm như video thì nên dùng áp, mình khuyên bạn nên dùng cả hai
  15. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

a Koi : vào Adobe k down được bác ợ T_T
    Vũ Tâm : em đang k cài được AP nên em định thử Corel Video Studio nữa ạ :) nói chung là gà mờ nên bây giờ em đang có bệnh thì vái tứ phương thôi bác ạ (T_T)
    Vũ Tâm thích bài viết này
  16. Vũ Tâm

Vũ Tâm Thành viên cấp 2

có chí thì oke, mìbh sẽ hộ bạn tim link
  17. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

(TTvTT) em đội ơn bác (TTvTT)
  18. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

bạnh thử bộ này thử
    http://www.4shared.com/file/LjGkCwYf
    leech down cho nhanh. mình ko rõ win 32 hay 64 nữa. nếu bạn ít dùng thì dùng bản portable đi. Corel đơn giản hơn AP, nhưng cũng ko mạnh bằng AP. Mình thấy vậy
  19. Vũ Tâm

Vũ Tâm Thành viên cấp 2

FMPTỏi Củ thích bài viết này.
  20. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

a Koi : em cảm ơn bác :3

Ủng hộ diễn đàn