Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em cần tư vấn build PC hợp lý ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi mèoo đen, 7/8/17.

Lượt xem: 1,841

1. mèoo đen Mới đăng kí

Chào anh em
    Vì không biết nhiều về máy tính lắm nên em xin hỏi trong tầm giá 17tr (hoặc hơn 1 chút) có cấu hình máy nào phục vụ học tập, render Vray, sketchup, photoshop nhẹ nhàng không ạ :D em cám ơn trước :3

...
  2. phanmemsumi

phanmemsumi Mới đăng kí

Sao không mua laptop cho tiện, cấu hình cũng cao mà bác, còn 17tr bác build con MAC dùng cho sướng.
  3. Kis

Kis Thành viên cấp 1

17tr thôi ráp máy bàn cho tiện.... nếu xài dc tầm 3~4 năm thì chia ra mỗi năm ko bao nhiêu mà hiệu năng máy bàn lại hơn Lap + màn hình to nữa
  4. Theo mình mua máy bàn, chứ laptop được cái tiện mà thời lượng pin nhanh hết lắm ngoại trừ Macbook thì pin 10h còn đầu dòng dell,hp,asus toàn 3h đổ lại. Mà dùng PC thì khỏi nói rồi máy chạy nhanh mượt mà nóng cũng không xi nhê. Còn laptop xài đồ họa thì hơi căng à nha. Mình thấy nên xài Laptop và PC của dòng Dell nhé bạn.
  5. azmrviet

azmrviet Mới đăng kí

mình hay chơi game nên toàn chọn cấu hình chuyên game =)
  6. tooart

tooart Mới đăng kí

Dell XPS 8910 Desktop - Intel Core i7-6700 6th Generation Quad-Core Skylake up to 4.0 GHz, 8GB DDR4 Memory, 1TB SATA Hard Drive, 2GB Nvidia GeForce GTX 730, DVD Burner, Windows 10
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn