Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em có một số thắc mắc về action trong photoshop ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Phong - kochiurun118, 1/2/17.

Lượt xem: 1,742

1. Phong - kochiurun118 Mới đăng kí

Dạ em là newbie hiện đang có 2 thắc mắc là:
    1. Làm sao để sử dụng action liên tiếp cho các ảnh ạ?
    Cụ thể em mở 10 ảnh lên nhưng mỗi ảnh phải ấn nút để chạy action mới được, có cách nào chạy action cho một loạt ảnh đó mà không cần phải ấn nút chạy action cho từng ảnh không ạ?
    2. Em mở 10 ảnh đánh số các ảnh là từ 1 cho đến 10 nhưng khi em tắt ảnh 1(Crt + W) thì lại nhảy sang ảnh đánh số 10 chứ không phải ảnh đánh số 2 ngay kế bên ảnh đánh số 1.(Tức là em tắt ảnh đầu đi nhưng ko vào ảnh kế tiếp mà mở ảnh cuối cùng mở lên). Có cách nào khắc phục khi tắt ảnh 1 mà sang ảnh 2 chứ ko phải sang ảnh 10 ko ạ.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Bạn không thể áp dụng một lúc nhiều hành động actions cho các file được. Điều này có lẽ phải chờ trong tương lai thì may ra.
    2. Bạn chỉ để tên mỗi file là số thôi à? Cái này thì với phần mềm nó không có tính năng như bạn muốn rồi.
  3. Phong - kochiurun118

Phong - kochiurun118 Mới đăng kí

Cái thứ nhất em tìm được cách rồi ạ tip.download.com.vn/cach-resize-nhieu-anh-cung-luc-bang-photoshop-3417.
    Còn cái thứ hai cao nhân nào chỉ em với :'(
  4. hoanglich

hoanglich Mới đăng kí

actions là lặp lại hành động đã được ghi lại nếu bạn không phân loai nó ra thì actions không thể hiểu mà làm việc ( vd tôi bảo bạn đi làm mà không cho địa điểm hoặc cty nào đó công việc cụ thể là gì thì bạn làm kiểu gì ). Sẽ không bao giờ có cải biến dc chức năng nhiệm vụ đâu bạn à bạn mong hơi quá
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn