Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em không xử lý được vùng tóc, mong mấy anh chị góp ý cho em

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi ngo thi tinh, 19/7/12.

Lượt xem: 2,841

1. ngo thi tinh Thành viên cấp 1

2 ảnh gốc

cái này chất lượng ko ok do e tự chụp

ảnh sau khi phá,hi
    e xử lý ko đc chỗ tóc, mấy anh chị góp ý thêm cho e với nha, có thể làm pic khác cũng được, để e học hỏi thêm nha

...
  2. robby_zycky

robby_zycky Thành viên cấp 2

mod trắng vàng qá bạn ạ.
    p/s: mình thích mod xa xa cho không gian có rộng hơn tí. nhìn cái này hơi gò bó
  3. ngo thi tinh

ngo thi tinh Thành viên cấp 1

uh, nên mấy nhờ góp ý nè
  4. Crystal Maiden

Crystal Maiden Thành viên cấp 2

ghép vẫn chưa thấy thật, nhìn mod như 1 tờ giấy dán lên tường ý bạn :)
    robby_zycky thích bài viết này
  5. ngo thi tinh

thì ở chỗ đó đó, nhưng chưa làm dc, hi, ghép lần đầu thui,
  6. robby_zycky

robby_zycky Thành viên cấp 2

bạn cắt hết mode rồi ghép? s bạn không thử giữ lại phần cửa sổ xem s? chèn như chèn texture á. dùng eraser bôi những phần cần mờ. tạo nét tự nhiên hơn tí. mình góp ý vậy thôi, bạn thử xem s #:-s
  7. ngo thi tinh

để mình làm thử, cái này mới biết ah
  8. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

trước khi học xử lý phần tóc thì mình nghĩ bạn nên luyện cắt cho chuẩn đi đã. Hi.
    Mình thấy nét cắt của bạn không ổn tí nào, nói thế nào nhỉ, nó quá sắc, không mượt cho lắm
  9. ngo thi tinh

vậy cắt sao để ko sắc như thế?
  10. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

có nhiều tut hướng dẫn lắm mà bạn. mình chỉ thấy và góp ý thế thôi.
    Bạn có thể xem lại ảnh của mình để thấy nhá, phần tóc cắt xém nhìn lởm chởm lắm ý,
    đặc biệt là phần tóc bên trái vì nó chênh tông màu với nền nên sự lởm chởm đó càng thấy rõ ràng
  11. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Ảnh đứng bên cửa sổ cũng khá ổn rồi, tại sao phải cắt ghép nhỉ. Theo mình để cái hình đứng bên cửa sổ là đẹp, cần bằng lại ánh sáng, hoặc tut lại màu tùy theo bạn là ok.
  12. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

cắt lem nhem hết cả rồi
  13. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

tạo vùng chọn cho tóc sau đó cho Ferther khoảng 0.5-1px + cắt, tiếp đó dùng công cụ Smudge kéo những sợi tóc ra cho tự nhiên. :))
  14. azzurry

azzurry Thành viên cấp 1

bạn này nhờ nhiều thật :) sao bạn không up hết vào 1 toppic?
  15. sonthanh

sonthanh Thành viên cấp 2

Dùng mask pro mà tách tóc :))
  16. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Bạn cắt nó ra thành răng cưa hết rồi, muốn tách tóc đầu tiên phải biết rõ về các công cụ chọn vùng cắt đi đã, sau đó lên gg search cách tách tóc, nhiều cách lắm nhưng phụ thuộc khá lớn vào khả năng của bạn. Còn không nữa thì xài Plug in.

p/s: Lần sau viết tiêu đề là chữ hoa đầu câu nhé
  17. haru_haru_114

haru_haru_114 Thành viên cấp 2

mình thấy ảnh đầu vẫn đẹp :) còn ảnh ghép thì không thật cho lắm, các vết cắt chưa được mượt
  18. Victoria Le

Victoria Le Thành viên cấp 1

bài này làm nhớ lại cái tút phân thân, vậy làm sao để xóa mod mà tóc nhìn ko bị răng cưa nhỉ?
  19. Tuân Sắc Tuấn

Tuân Sắc Tuấn Thành viên cấp 3

Bạn nên chọn tool Lusso phù hợp. Có thể dùng magnetic, nó sẽ tự động đi theo viền nhưng cũng có lúc lệch nên bạn phải đi chuột cẩn thận. Nếu có lem ra ngoài thì sau khi dán bạn có thể dùng tẩy để xóa phần lem
  20. ngo thi tinh

dạ, do hôm đó chuột rời bị out nên e dùng chuột kia luôn, nên nó như răng cưa vậy

Ủng hộ diễn đàn