Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em là gà mới, có câu hỏi mong mọi người giải đáp với ạ ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tranmaidb, 26/9/13.

Lượt xem: 4,049

1. tranmaidb Mới đăng kí

Xin chào toàn thể mọi người, em mới biết đến 4rum và có câu hỏi mong mọi người giúp đỡ được không ạ

Em có thắc mắc là khi dùng gradient em thấy nhìu ảnh kéo màu rất mượt như thế này

nhưng em kéo thì toàn bị vỡ hạt, trông rất xấu :((

đây ạ

Mọi ng có bí quyết gì để khi kéo màu gradient (nhất là chế độ radial) màu đẹp, cảm giác nền có chiều sâu và mịn được không ạ
    em thắc mắc có phải do mình để chế độ resolution tài liệu khi tạo mới không ạ
    rất mong nhận đc sự giúp đỡ của mọi ng ^^
    Em xin cảm ơn !!

...
  2. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

e phải up 1 tấm của e tự làm để mọi người nhận xét chứ nói không thế này ai biết đc.
    tranmaidb thích bài viết này
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cái này là do cách bạn kéo gradient thôi , chú ý điều chỉnh slider ...

tranmaidb thích bài viết này
  4. tranmaidb

tranmaidb Mới đăng kí

Cảm ơn các bác đã chỉ ^^, em sẽ làm lại theo gợi ý của bác Thiên Ma xem ạ
  5. KaiiMkid1501

KaiiMkid1501 Thành viên cấp 2

6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cũng là do size ảnh nữa bợn
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thường thì màu của Gradient khó mà mượt trên Windown được, trên Mac mình thấy mượt hơn nhiều. Windown chỉ được thế là cùng.

Ủng hộ diễn đàn