Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em là mới tập sử dụng AE và cần mọi người chỉ bảo ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi Gnut, 18/8/15.

Lượt xem: 2,401

1. Gnut Mới đăng kí

Em muốn làm video lyric theo phong cách kinetic typography bằng after effects. Em xem clip hướng dẫn trên mạng nhưng không thể hiểu sao em không thể di chuyển chữ hay kéo cách chấm nút của nó được. Có lúc được, có lúc không.
    Mong mọi người chỉ bảo và hướng dẫn :D

...
  2. mono

mono Thành viên cấp 2

Nút Anchor Point à? , Phải nhấn phím Y mới di chuyển dc nút đó
  3. Gnut

Gnut Mới đăng kí

mono Vẫn không thể kéo được :( không biết dùng cờ rắc có bị lỗi vậy hay là do máy cấu hình không đủ nữa. Máy mình là C2D e8400 RAM 4gb GT220 1gb
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Windows 10 :|
    Gnut thích bài viết này
  5. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

có lẽ nên thử đổi người dùng xem sao
  6. Gnut

Gnut Mới đăng kí

7. Huy-Le

Huy-Le Thành viên cấp 1

Bạn thử dùng các nút mũi tên xem nó có ăn ko?! Nêu không thì có vẻ vấn đề này lạ ah tại vì cấu hình máy của bạn xài AE thì ổn chứ đâu phải là tệ đâu! :-?
  8. mono

mono Thành viên cấp 2

sử dụng thuộc tính position thử , có khi bạn dùng expression trong đó di chuyển k dc
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- #8 nói mới để ý. Có khi thiết lập thông số nhất định expression thành ra giờ không di chuyển đc cũng có khi.
  10. Gnut

Gnut Mới đăng kí

Cho em hỏi luôn là sao em chạy clip hoặc đoạn nhạc thì chỉ thấy nó chạy chứ ko có tiếng hay là hình gì cả -_- Chạy cái RAM Preview thì mới có hình, có tiếng là sao ?
  11. zz0lezz

zz0lezz Mới đăng kí

của mình cũng trong tình trạng như cậu, thao tác với chuột thì ok nhưng khi thao tác với bàn phím xong(ví du: nhấn nút delete xong kéo chuột trên timeline )thì ko được
    -Sau đó mình mở notepad lên gõ linh tinh rồi lại vào lại AE thì lại kéo như ban đầu được :(
    -Bên AI cũng tình trạng tương tự (bấn ctrl+Z thì nó lại chuyển đến Zoom tool)
    Cao nhân nào xin chỉ giáo thêm với ạ

Ủng hộ diễn đàn