Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em làm đẹp cho cô ấy như vầy đã đạt chưa các bác ??? @@

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Bui Van Duong, 2/6/14.

Lượt xem: 3,365

1. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Bui Van Duong làm thì xấu, mặt thì tím bầm lên, mặt mày thì lem luốc mà còn cãi cố, ánh sáng thì linh tinh. Cái ảnh này để màu thật như cậu thì là một thảm họa retouch ảnh
    Tích chuột trái vào ảnh phóng to mà xem nếu ai đó cho là mịn quá thử làm mịn quá xem có giống thế ko và so sánh
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/6/14
  2. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

tiếc chuột lắm ai ơi.
    hatay1712 thích bài viết này
  3. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

kubeongay thực ra thì ảnh bạn làm da blue hơi quá mất nét, mất chi tiết, mất khối, da lên sáng quá đều dẫn tới nhìn mặt mẫu phẳng lỳ còn về màu thì tui không dám nhận xét( vì con màn lcd đểu nên không thể biết màu chuẩn ra sao) bạn thử xem bài của bạn -Trần Văn Hùng- xem rồi so sánh với bài của mình xem bài nào da thật hơn?
  4. kubeongay

Cái màn hình LCD nói là ko chuẩn màu vậy sao bạn ko thử nghĩ xem có thể do cái màn hình ấy nó sáng quá không? mà khẳng định 1 câu xanh rờn là mất chi tiết ( cái chi tiết nào bị mất thế?), mất khối ( có nhiều người làm ảnh không có khối cũng làm bằng được cho ra khối thì thôi, làm thế để làm gì mặt nặng như chì ra ấy a?). marktran1110 , còn về chuyện làm ảnh thì đúng là mỗi người 1 con mắt nhưng chấm mấy cái cân màu rồi chạy mịn bằng potraiture thì mình làm 2 phút xong ngay.
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/6/14
    Hà Duy Phương thích bài viết này
  5. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Góp vui :D

hatay1712phungleduong thích bài viết này.
  6. marktran1110

haizzz kubeongay tùy bạn thôi tôi nhìn thấy sao thì nói vậy, bạn hãy thử lấy 2 bài của bạn 1 bài bạn vừa mới đăng và 1 bài là bài cũ ra tự so sánh và cảm nhận xem tự so sánh công bằng 1 chút
    còn đây tôi mượn bài bạn phucphamh để so sánh nhé
    1 là da : bạn nhìn da bạn làm xem có quá mịn và bết màu không? da bạn làm không có hạt giống như da người không có lỗ chân lông vậy
    2 là ánh sáng : ánh sáng từ bên phải sang vì vậy độ sáng tối trên da và màu cũng phải thay đổi theo chứ nhưng bạn làm màu da quá đồng đều kể cả chỗ sáng cũng như tối
    3 bạn thử nhìn những chỗ tôi khoanh vùng xem nó còn độ sắc nét và chi tiết nữa không?
    còn nhiều thứ nữa nhưng tôi không biết diễn đạt thế nào cho chuẩn vì dù sao tôi cũng chỉ là tay ngang cũng giống hầu hết mọi người là mới học đc 1 khoảng thời gian
    còn về cái màn của tôi thì nó không dư sáng mà thiếu sáng và lệch mầu kìa nên mới không dám bình luận về màu
    thôi off tại đây chỉ góp ý tới vậy thôi không thì thành ra cãi nhau mất, tôi vào diễn đàn là để học hỏi nên không muốn ai mất vui 2l55Gbc.jpg
    Bui Van Duongphucphamh thích bài viết này.
  7. Yuh

Yuh Thành viên cấp 1

Em nghĩ là cần sáng hơn một tí bác ạ. Nhìn cứ u ám kiểu gì ấy.
  8. kubeongay

JErzWdU.jpg Nó là thế này cơ mà marktran1110 sao bạn lại bôi bẩn lên cái ảnh cố tình dìm màu cái ảnh của tôi xuống rồi chê vậy. Không biết bạn kỹ thuật tới đâu nhưng việc dìm màu của người khác để bao biện cho cái lý của bạn nó thể hiện một sự bẩn tính không hề nhẹ của bạn. Thậm chí bạn còn không làm nổi một bức demo của bạn làm lên đây cho mọi người xem mà đi phê phán, màn hình thì sai lệch màu sắc ngồi đó anh hùng bàn phím phán như thánh. Hay là căng sáng rồi chạy mịn cái xong bảo là đỡ mất khối
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/6/14
  9. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

#12 đẹp quá, bác chia sẻ kinh nghiệm cho mọi ng học hỏi vs ak :D
    kubeongay thích bài viết này
  10. phungleduong

phungleduong Mới đăng kí

Góp vui\:D/
    Màn hình mình màu sắc không biết có chuẩn không.Các bác xem và cho nhận xét với ạ.
    hatay1712phucphamh thích bài viết này.
  11. vudinh129

vudinh129 Banned

mấy thánh làm xong em nhìn ko ra cô ấy luôn @@
  12. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

lại oánh nhau roài .....:(
  13. Bui Van Duong

Bui Van Duong Thành viên cấp 1

Cô giáo em bảo chỉnh mà như chưa chỉnh mới là pro, chứ nếu làm sáng lên với da mịn thì em dư sức, còn màu thì em hơi gà :)
  14. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

lấy thử cái phần mềm camara 360 của bọn girl
  15. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Cùng retouch tiếp nào các bác :D

kubeongayhatay1712 thích bài viết này.
  16. marktran1110

cũng nghịch thử xíu mới "nặn mụn" cho mod thôi chứ chưa dám "đánh phấn" nhiều cho mod cơ mà có vài chỗ bị sai nhưng lười sửa nên để nguyên fP9LrW8.jpg
    hatay1712phucphamh thích bài viết này.
  17. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

kubeongay thích bài viết này
  18. kubeongay

TzcqMLU.jpg "cũng nghịch thử xíu mới "nặn mụn" cho mod thôi chứ chưa dám "đánh phấn" nhiều cho mod cơ mà có vài chỗ bị sai nhưng lười sửa nên để nguyên" Lý lẽ "lười" là lý lẽ đổ thừa cho việc ko biết chỉnh ra làm sao nữa
    phucphamh thích bài viết này
  19. marktran1110

kubeongay vâng cứ cho là không biết chỉnh ra làm sao đi cũng có sao đâu tôi cũng chỉ học thôi :D còn nói thế nào thì tùy bạn thôi. Về cái tôi làm thì nó còn thua xa nhiều người ví dụ như bạn phucphamh chẳng hạn tôi chẳng bao giờ đem cái mình làm so bì với người khác cả :D Khi tôi nói tôi off thì có nghĩa tôi sẽ không đôi co thêm với bạn còn ý kiến của bạn tôi sẽ tiếp thu :D vậy nhé
    P/S có câu này hơi lăn tăn nhưng thôi cũng cứ nói với bạn: là người đừng quá cay cú hơn thua dù dù chỉ là 1 chữ hay câu nói bạn nhé
    phucphamh thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn