Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em mói làm quen pts

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nolove2208, 29/10/12.

Lượt xem: 2,670

1. nolove2208 Thành viên cấp 2

em biết tới pts lâu rùi nhưng giờ ấy có hứng tìm hiểu thực sự nhưng đọc qua các bài khác thì thấy nó rộng quá. em cũng chỉ biết cắt ghép vớ vẩn thui. vậy cho em hỏi pts nó có những mảng nào vậy? như em thấy có vài cái như blend, cắt ghép linh tinh nữa. và với người mới như em thì em lên tìm hiểu phần nào trước vây?

...
  2. MrViet

MrViet Thành viên cấp 1

Bạn nên tìm hiểu các ebook , tài liệu trên mạng . Có các tài liệu hướng dẫn từ cơ bản tới nâng cao đấy. :)
  3. necolat123

necolat123 Thành viên cấp 1

Mình cũng đang học pts trước hết bạn phải học những công cụ cơ bản như brush, pen tool, clone tamp v.v sau đó mới nên đi chuyên sâu.Theo mình thấy pts có blend cắt ghép chỉnh sửa hình ảnh thiết kế logo v.v.Trên diễn đàn có nhiều tại liệu bổ ích lắm đó bạn.
  4. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Là PS nha bạn =.="
    Thấy nhiều người cứ nhầm PS với PTS =.="
  5. necolat123

necolat123 Thành viên cấp 1

OK tại quen thanks bác
  6. MR KR

MR KR Thành viên cấp 2

@-)
  7. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Vậy PTS là chi :-/
  8. Fly Nguyễn

Thực ra là ko có nghĩa bạn ạ, PS là viết tắt của phần mềm Photoshop, bạn có biết 2 từ Photo và Shop ko, có nghĩa là cửa hàng (gian hàng) hình ảnh ấy. Photo ko thể viết tắt bằng 2 chữ PT dc vì nó là 1 từ
  9. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Em lậy bác [​IMG]
  10. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Hehe em dễ tính nên PS hay PTS đều được cả :))
  11. MR KR

MR KR Thành viên cấp 2

=)) thôi, cái nào cũng được
  12. Fly Nguyễn

ờ =.="
  13. nolove2208

nolove2208 Thành viên cấp 2

hjhj. vâng ps chứ ko phải pts :D
  14. Vic Võ

Vic Võ Thành viên cấp 1

i love PS :D