Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em mới tập chụp hình, các bác ném đá nhẹ tay.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi cutit, 1/3/14.

Lượt xem: 2,135

1. cutit Thành viên cấp 3

Như tiêu đề êm mới cầm máy được mấy ngày, chụp bằng 550d f1.8

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/3/14
    ßg Love-V Lenhtra thích bài viết này.
  2. Nguyễn Gia Khang

Nguyễn Gia Khang Thành viên cấp 2

Tình hình nó như này 3 tấm cuối mình nghĩ là out nét, mình nghĩ tấm mod đứng sau cây chắc bác focus sai vị trí :) bố cục các tấm 4 5 6 chưa ổn cho lắm, phần còn lại mình ngĩ là ok mong thấy các tác phẩm sau của bạn :D
  3. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

out nét hết r bác
  4. xuantruongpro

xuantruongpro Thành viên cấp 2

Bạn Nguyễn Gia Khang nói chuẩn đấy, pic 5 bác focus sai, hay là bác cố tình chộp cái thân cây :)
  5. cutit

cutit Thành viên cấp 3

Thanks các bác...ảnh bị out nét hết, lần sau e bỏ cái lấy nét điểm đi, với hem chơi vs f1.8 nữa, bộ sau e rút kinh nghiệm tại mới cầm máy chụp bộ này lần thứ 2
  6. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

em dùng 1.8 này bác, vẫn ngon chán :D
  7. cutit

cutit Thành viên cấp 3

Em chọn chế độ lấy nét điểm, còn chỗ lấy nét toàn khung e cũng chọn điểm lấy nét... tốc độ e dể 1/100, 1/120
  8. Nguyễn Gia Khang

Nguyễn Gia Khang Thành viên cấp 2

tốc cao thì phải đổi bằng khẩu "f" lớn hơn (tức số nhỏ hơn) và khoảng nét ảnh mỏng hơn (DOF) và chỉ số ISO, ISO càng cao thì càng nhiễu, bắt sáng tốt hơn và ngược lại. Chụp nhiều lên bạn ạ mới rút kinh nghiệm cho mình đc. Chúc bác mau lên tay
  9. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Tại bác chụp chưa chắc tay mà mở ra tận 1.8 nên out nét hết mất rồi :D
    Nếu bác vẫn muốn xóa phông mà an toàn thì khép xuống 2.8 là ổn
  10. cutit

cutit Thành viên cấp 3

Vâng lần sau chơi ở f2.8 cho an toàn, dể 1,8 họa bị rung tay

Ủng hộ diễn đàn