Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em muốn được tìm hiểu sâu hơn về Typo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi Song Tử, 30/10/13.

Lượt xem: 3,218

1. Song Tử Thành viên cấp 2

Em từ khi biết đến PTS tới giờ thì toàn blend ảnh hay là photo quote dạng đơn giản :-s Bây giờ em muốn biết thêm về Typo :D Đặc biệt là uốn éo chữ ấy ạ

...
  2. namtrandang

namtrandang Thành viên cấp 1

Typography đâu chỉ có uốn éo chữ, tìm hiêu sâu là sâu thế nào, cụ thể chuyện gì, hỏi chung chung vầy sao trả lời dược :(

Còn nếu vẫn kiên quyết uốn éo thì tin vào 2 thứ, thứ nhất là chuyển động của tay, thứ 2 là cái nhìn của mắt. Vẽ trước một đường xương sống, rồi từ đó căng nét dày mõng.
    Nguyễn Minh Nguyệt thích bài viết này
  3. Minh Lý

Minh Lý Mới đăng kí

typography dùng phần mềm nào để làm việc ạ??
  4. namtrandang

Minh Lý thường thì theo tớ dùng AI tốt hơn :-??
    Minh Lý thích bài viết này
  5. Sun

Sun Mới đăng kí

nắm chắc được cơ bản đi rồi muốn uốn gì thì uốn, giờ mọi người cứ quằn tà là vằn thì là typo ấy
  6. Song Tử

Song Tử Thành viên cấp 2

Sun : cơ bản? :-s Thế anh có bài nào cơ bản không? Quăng qua cho em tập :D
  7. marion

marion Thành viên cấp 2

em cũng muốn tỉm hiểu cái này, Ai thì em cũng biết chút rồi vậy nên bắt đầu từ đâu
  8. Sun

Sun Mới đăng kí

bắt đầu từ việc viết đúng chính tả, viết đúng thứ mình cần đã, như nguyên tắc đọc từ trái qua phải á, tập vẽ tay cho tốt để hiểu về font chữ á :v
  9. Song Tử

Song Tử Thành viên cấp 2

Sun anh ơi em thấy mọi ng thường dùng Dot book gì đó để sketch cái đó xài làm sao anh :D
  10. Quang_Huynh201

Quang_Huynh201 Thành viên cấp 1

bắt đầu như lúc mình tập viết lúc lớp 1 vậy thôi hehe
    Nguyễn Minh Nguyệtnamtrandang thích bài viết này.
  11. saobanga1k61

saobanga1k61 Thành viên cấp 1

bới mãi chỉ thấy trưng bày với giới thiệu tác phẩm typo thôi chứ chả có tut hình ảnh hay video hướng dẫn gì cả:( mong các pro quan tâm hơn đến lĩnh vực này:-?
  12. namtrandang

saobanga1k61: Bạn ở trên có nói đó, tập viết lại như lớp 1
  13. tuantact

tuantact Thành viên cấp 1

Đầu tiên mua bút nét thanh nét đậm về tập viết để hiểu về font đã bạn ạ :D

Ủng hộ diễn đàn