Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em nhờ vả làm watermark chữ trong suốt

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Hoàng Thịnh93, 3/7/16.

Lượt xem: 3,007

1. Hoàng Thịnh93 Mới đăng kí

Chào anh chị .Em thấy watermark trên báo thanh niên rất đẹp và em muốn làm giống như vậy với từ muabandocu.com. Anh chị nào có thể bỏ chút thời gian làm giùm em được không ạ.Hay chỉ là cho em ý tưởng rồi em tự mò cách làm với ạ.Em cảm ơn nhiều lắm.Anh chị xem qua hình demo đây ạ

...
  2. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Cái này có nhiều cách, cách dễ nhất là bạn chỉnh opacity của chữ xuống khoảng 15-20% là được :3
  3. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

4. Hoàng Thịnh93

Hoàng Thịnh93 Mới đăng kí

Cái watermark thì thuê làm gì bác.hix Nhờ chỉ dẫn tự làm cho xong chứ thuê mà ai làm đâu
  5. vector368

bạn đăng thử xem cả tá người làm luôn ấy còn muốn tự làm thì làm như #2 là ok rồi
  6. vector368

như thế này được không bạn
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/7/16
  7. Hoàng Thịnh93

Cái chữ trong suốt thì mình làm được.Nhưng làm giống cái hình trên nên mình không rõ nên hỏi nè.hix Bạn có thể giúp mình được không ạ
  8. Hoàng Thịnh93

Sao ạ bạn?
  9. vector368

chọn layer text tiếp theo bạn vào menu layer chọn >> layer style >> Blending Options...
    cuối cùng là bạn chọn chế độ hào chộn và opacity
  10. Hoàng Thịnh93

Cảm ơn bạn nhiều đê mình thử xem sao ạ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn