Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em vừa thay đổi giao diện xin ý kiến của các anh em

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi nguyễn vũ seo, 12/4/14.

Lượt xem: 2,952

1. nguyễn vũ seo Thành viên cấp 1

Em vừa thay đổi giao diện trang web. Anh em nào chuyên về photoshop hay giỏi về css đóng góp cho mình 1 số ý kiến nhé.
    Cứ văng gạch mỏi tay mình xin tiếp nhận toàn bộ ý kiến để chỉnh sửa lại trang web được hoàn thiện hơn.

web của mình đây:
    http://hotcongnghe.com/

...
  2. Kid.Bi

Kid.Bi Thành viên cấp 1

đen thui @@
  3. nguyễn vũ seo

nguyễn vũ seo Thành viên cấp 1

Vậy bạn nghĩ mình nên đổi thành màu gì để làm chủ đạo ạ.
  4. leo.design

leo.design Thành viên cấp 2

hot công nghệ mà có gì hot đâu, nên làm cái màu chính của site sáng thì hợp với cái tên miền hơn đó
  5. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

mình thấy nó đẹp, nội dung phong phú, tuy nhiên phần footer nhìn rất dở, không nên để vậy ,và vẫn chưa phải là web dịch vụ thương mại hoàn toàn.
    Jos Skeleton thích bài viết này
  6. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Nếu là cách đây 10 năm chắc thì website bạn khá đẹp đấy :v
    Sao hot công nghệ mà không theo xu hướng giao diện phẳng nhỉ
  7. nguyễn vũ seo

Cảm ơn ý ký này của bạn mình sẽ đã chỉnh sửa lại footer bạn thử coi được chưa
  8. nguyễn vũ seo

Vẫn ko hiểu ý của bạn lắm
  9. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

10. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Nếu web của bạn làm cách đây 5~10 năm thì được, bây giờ style đó nó lỗi thời rồi.
    Mà nói xu hướng flat mà bạn chủ thớt cũng không biết thì mình cũng đến chịu. ^:)^
    Jos Skeleton thích bài viết này
  11. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

@nguyễn vũ seo Nghĩa là giao diện quá màu mè từ những năm về trước . Bạn có thể theo hướng giao diện phẳng như forum mình chẳng hạn , hay là các website lớn như microsoft ,hay thế giới di động .
  12. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

trông khá hơn rùi, back ground hơi cầu kì, mình nghĩ wả cầu to và sángthậtsáng ở dưới trái là ko cần thiết, nó wá chói mắt (làm người nhìn toàn vướng mắt vào nó trong khi nó lại nằm ngang với vùng thông tin bện cạnh, nên nó làm rất khó đọc)

1cái nữa là web có màu wá đen mà chữ lại wá trắng làm cho độ tương pản tăng rất cao và rất gắt, đọc nhìu thì mắt mỏi và hoa mắt (cái này nếu ko tin thì bạn có thể tự ngồi đọc 1lúc xem sao)
    (ko bit có thể bớt đen 1xíu ko, or bỏ nền đen thay bằng nền xám có pattern nhỏ xem(là xám đen chứ ko pải đen kin kít, nếu đen kít như vậy mình nghĩ là 1là thay màu chữ 2là giảm màu trắng thành màu xám ) để thử thui chứ mềnh ko hay ho jì đâu, cứ thấy dễ đọc ddễ nhìn thì mần thui ==!
    (ko thì là do màn hình của mình thuộc loại siu kùi nên nó ko đúng với cái mềnh thấy :v :v)

mình chỉ bit vậy thui
  13. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

mún tham khảo thì vào google wính chữ

webtemplet đẹp hay jì đó đại loại là templete

(vì nó là cái để nta bán tức là nó đã là 1sản phẩm ùi, mình muốn cạnh tranh thì tệ cũng pải ngag tầm với nó thui)
  14. nguyễn vũ seo

2 bữa trước mình cũng được cái bạn trên diễn đàn gớp ý nên thay đổi từ giao diện phẳng sang giao diện nhìn design và sang trọng 1 chút.

Mình chỉnh sửa thành giao diện này thì lại có ý kiến ngược lại hix. Mình cũng khó xử quá. có bác nào giúp mình nói chi tiết hơn từng cái để mình sửa ko chứ đổi lại cả một giao diện thì khổ quá
  15. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

giao diện của bạn không phải là xấu nhưng nhìn nó tự dung có cảm giác giống như 1 trang web về du lịch hay giới thiệu cảnh quan của 1 địa danh nào đó hơn là 1 trang về công nghệ( thấy nó giống mấy trang về đi phượt và du lịch xuyên việt mà tui từng tham gia)
  16. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

theo mình nghĩ style đơn giản bao giờ cũng đẹp. Nội dung vẫn là chủ đạo. cái nền không ấn tượng cảm giác khó chịu. nền đen chữ xám dễ được hơn.
  17. nguyễn vũ seo

Bạn nói cũng đúng nhưng mình cũng đã từng để giao diện web theo kiểu đơn giản và dễ sử dụng nhưng thật thì nó lại ko lôi cuốn khách cho lắm
  18. Mèo Tôm

Mèo Tôm Thành viên cấp 1

Mình nghĩ bạn nếu làm về web nên chọn background #f5f5f5 or trắng. Còn màu chủ đạo thì tùy thuộc theo bạn. Nhưng làm về buôn bán webstire nên chọn màu xanh lá (#8dc63f), Xanh da trời (#00aeef) or một số gam màu sáng nhưng gam độ dịu là được. Mình có ý kiến vậy thôi :)
  19. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn nên vào box này để tham khảo, để hiểu được giao diện đẹp là như thế nào:
    http://forum.vietdesigner.net/forums/website-dep/

Bạn làm dịch vụ thiết kế web cho ngta mà lại để giao diện web của mình thế này, hỏi sao 1 tháng chỉ có 1-2 hợp đồng?
  20. Kynlunz

Kynlunz Mới đăng kí

Chiều ngang của website thông thường bạn nên dùng 960px hoặc 980px

Ủng hộ diễn đàn