Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em xin chỉ giáo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi maivanquan, 1/3/14.

Lượt xem: 4,716

1. maivanquan Mới đăng kí

Tình hình em mới tập làm PTS,em ghép ảnh bà ngoại em vào bộ quần áo mới:
    đầu tiên kích cỡ 20cm x 30cm
    sau khi làm xong em mang ra in thì nó thành thế này (mặt bị dài ra)
    các bác xem hộ em bị lỗi gì ạ?

...
  2. maivanquan

maivanquan Mới đăng kí

các bạn xem hộ mình bị lỗi gì,để em sửa
  3. Nguyễn Văn Linh

Nguyễn Văn Linh Thành viên cấp 2

Lỗi là do bạn phóng to ảnh không giữ Shift. Phóng to ảnh nhớ giữ shift để không bị như trên bạn nhé.:D
  4. maivanquan

maivanquan Mới đăng kí

lúc nhìn trên máy tính thì rất cân đối khi in ra ảnh thì mặt bị dài
  5. Nguyễn Văn Linh

Nguyễn Văn Linh Thành viên cấp 2

Chỉnh lại đi nhé!
  6. maivanquan

maivanquan Mới đăng kí

chỉnh thế nào hả bạn.....tôi làm ở màn hình lcd ra in ở tiệm họ dùng tcl thì nó bị vậy
  7. ng4ym4icm3n

ng4ym4icm3n Thành viên cấp 1

Cái hoa tai ảo quá bạn cho mờ đi chút
    Dân Tộc Mường thích bài viết này
  8. kumito

kumito Thành viên cấp 2

nếu mình làm thf sẽ xóa mờ bớt nếp nhăn,tàn nhang ,sửa lại cằm...một chút cho cụ đẹp lão hơn và trẻ lại chừng 10 tuổi
    khác màn hình thì chỉ có thể lệch màu thôi,không thể sai kích thước được
  9. Felix Lee

Felix Lee Thành viên cấp 2

Cụ phúc hậu quá, chúc cụ sống lâu trăm tuổi. Chắc hiệu in họ không chu đáo lắm, cái này bảo họ co chiều dọc lại chút thui mà. Như bác Linh nói chắc bạn không shift khi co kéo ảnh thui
  10. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

tại thằng in ảnh thôi bạn trên màn hình chuẩn mà in ra như vậy là tại thằng in rồi
  11. Nam Ikari

Nam Ikari Thành viên cấp 1

cái này chắc là do cái pixel aspect ratio correction hay sao ý bác ạ?
  12. maivanquan

maivanquan Mới đăng kí

em làm ở nhà nhìn kiểu gì cũng cân đối,thế mà khi in thì nó bị thế.em làm 2 lần rồi đều bị vậy.em chả biết làm sao nữa....
  13. kumito

kumito Thành viên cấp 2

nếu vậy thì ra tiệm hỏi cho ra nhẽ chứ,đã mở tiệm thì phải làm có trách nhiệm ko lẽ ai đưa cái gì cũng in đại à ?
  14. —Hoàng Anh—

—Hoàng Anh— Thành viên cấp 2

Sao lúc in bạn không bảo chủ quán chỉnh lại cho, hay là chủ quán cũng chỉ biết in thôi :-ss
  15. WhiteSakura

WhiteSakura Thành viên cấp 2

Tại thằng in không chỉnh Size ảnh lúc in đó -_-, mình trước cũng làm ở quán chụp ảnh 1 thời gian, cũng làm ảnh thờ . Lúc ở task in thì chắc thằng in ảnh chưa chỉnh cân đối nên mặt mới bị dài...
  16. maivanquan

maivanquan Mới đăng kí

để hôm nào mình in ở quán khác vậy...

Ủng hộ diễn đàn