Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Epic Music] Nơi chia sẻ niềm đam mê Epic!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi tuanphongkt, 25/8/12.

Lượt xem: 46,562

1. tuanphongkt

tuanphongkt Thành viên cấp 2

Update 05/10/2012
    "2 bước xuống địa ngục" luôn luôn mang lại cho ta những cảm giác mới lạ...
    Một bản nhạc hùng tráng, đậm chất Epic... và ko thể lạc đi đâu đâu với giọng vocal nữ tuyệt vời thế này...

P/s: Thực sự là cứ mỗi khi lâng lâng... chọn
    1 bài nhạc rất khó, bởi vì đối với tớ lúc đó, mỗi bản nhạc đều hay theo cách riêng mà nó mang... Giờ cũng phê phê rồi, nên có thể hình ảnh ko khớp lắm nhé :D
    ---Music in Me---♪♫ by TuanPhong
    chuot406 thích bài viết này
  2. tuanphongkt

Update 07/10/2012

Bản nhạc Epic đầu tiên do chính mình soạn và phối nhạc.
    Mang tên "First Blood" đơn giản vì nó là tác phẩm đầu tay của mình :D
    Bản nhạc được soạn theo cảm xúc và tưởng tượng, không lấy ý tưởng hay đoạn nhạc bất kì nào của tác phẩm khác :">
    Mọi người cùng nghe và cho ý nhé :D để lần tới sẽ có bản nhạc hay hơn :)

---Music in Me---♪♫ by TuanPhong
  3. tuanphongkt

Update 09/10/2012
    Bản nhạc Epic thứ 2 do mình compose!
    Mang tên "Immortal Guardians"
    Hy vọng sẽ không làm các bạn thất vọng!
    ...Nếu mà thất vọng... :D xin để lại ý kiến để bản nhạc tiếp theo sẽ khiến các bạn hài lòng!

P/s:
    - Bản nhạc này mình đã add thẳng file wav vào để render, nên chất lượng âm thanh rất tốt. Âm thanh rất chi tiết, các bạn nên bật to để thưởng thức :D
    - Các bạn nên cài thêm phần mềm này SRS Audio Sanbox. một phần mềm mình đã dùng 2 năm nay! Xử lý âm thanh cực tốt. Các bạn sẽ thấy bất ngờ khi chất lượng tăng 50%
    http://www.mediafire.com/download.php?z4uo23f32z2309u (nên để ở chế độ rock nhé)
  4. assassin2811

assassin2811 Mới đăng kí

có bác nào biết tên của bài epic này không, thanks nhiều
    tuanphongkt thích bài viết này
  5. Silent

Silent Thành viên cấp 0

hóa ra thím Phong tạo ổ trên này đây :))
  6. tuanphongkt

Mình cũng ko rõ bài này của band nào, nhưng nghe khá lạ.. có thể nó chính là soundtrack trong game này luôn. cậu có thể tìm bộ soundtrack của game về nghe thử
  7. tuanphongkt

Update 12/10/2012
    Giới thiệu tiếp đến các bạn tác phẩm thứ 3. Với âm hưởng Dramatic, mang tên "The Wanderer".
    ...Bản nhạc hơi mang chút cảm xúc và nôi dung có thể hiểu sơ sơ qua vài dòng như sau:
    ..."He will ride
    Across land and time
    To find a way
    Through this endless night
    ...
    There's a storm in his heart
    And the fire burns his soul
    But the wanderer's part
    Is to ride alone..."
    "trích từ lyric của một bài mà tớ khá thích"

Thank For Watching!
    P/s:
    - Bản nhạc đã phải làm lại tới lần thứ 2, do tớ quên ko save, nên thực sự ko ứng ý. Vì nó ko hay như ý tưởng ban đầu đã thực hiện.
    - Movie trong đoạn video này ko thực sự đúng với nội dung muốn truyền tải, nhưng về mặt nào đó nó khớp nhạc và để các bạn đỡ nhàm chán khi nghe.
    ---Music in Me--- by TuanPhong

Update 13/10/2012
    Cuối tuần đã đến... Có ai muốn du lịch lên đỉnh "Apollo" gặp các vị thần giao lưu không nào!.... và...phương tiện để các bạn lên đó đây!...
    .... Một tuyệt phẩm mới của "Audiomachine" mang tên "Apollo's Triumph"... Với âm hưởng vô cùng hùng tráng, nhưng rất mềm mại... chưa bao giờ những tiếng piano và violin hài hòa đến như thế....
    ...
    Mình đã mix cho nó dài gấp đôi....và cùng với đó là những hình ảnh, đoạn phim...có lẽ sẽ làm các bạn hài lòng và cảm nhận hết sức hay của bản nhạc này....

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!
    ---Music in Me--- TuanPhong

Update 16/10/2012
    ...Một bản nhạc được xếp vào hàng kinh điển của dòng nhạc Epic... kèm với đó là một đoạn phim ngắn với hơn 40 giải thưởng khác nhau và cao nhất là giải Oscar cho phim hoạt hình hay nhất mọi thời đại....

....Được sáng tác bởi composer Hans Zimmer... một người đã quá nổi tiếng trong các soundtrack của các bộ phim như "Dark Kinght" "Madagascar" "LionKing".... và ko thể ko kể đến là "Inception"

"Time" là một bản nhạc mang đậm cảm xúc... dấu ấn "thời gian" của nó thể hiện trên từng nốt nhạc...
    Khúc dạo đầu rất lặng...rất nhẹ....kế bên nó là tiếng mưa rơi rả rích...tượng trưng cho sự trôi dần của thời gian..
    ...Những tiếng cello với tiếng trống âm thầm làm nền.... cảm giác rõ ràng như nhịp đập của thời gian...
    ...những tiếng violin vang lên từ từ, nhẹ nhàng...cùng những bộ gõ khác..... cảm giác thời gian thật là bất tận.... và trên nó hằn lên cuộc sống của mỗi người...
    .....kết thúc nhẹ nhàng như những gì đã bắt đầu....cũng giống như lúc...những giây phút cuối của đời người....

P/s : nhạc Flac đc lồng vào video... cung lúc đầu hơi nhỏ... các bạn nên vặn volume to để tận hưởng hết âm nhé!
    ---Music in Me--- TuanPhong

Update 17/10/2012
    "Listen To Become A Legend"..............
    Một bản nhạc cũng đã được mình ấp ủ làm từ lâu, cuối cùng giờ nó cũng hoàn thành :D
    Đến với kiệt tác "Becoming A Legend" của John Dreamer nhé!
    ---Music in Me--- TuanPhong ♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫

Update 20/10/2012
    22h45'...20/10/2012..."Absolution"....Một thoáng cuối ngày........
    ...
    ...Để tha thứ cho ai đó, nhiều khi ta phải đấu tranh với bản thân dữ lắm! ...Khi ai đó làm hại đến ta hoặc xúc phạm đến ta, chắc chắn ta sẽ nghĩ rằng chính hắn đã cố tìn
    h gây cho ta đau khổ, đó là bất công và việc đền tội chỉ là thực hiện lẽ công bằng, không ai trách ta được khi ta trả thù.
    ...Khi ai đó phạm lỗi với ta, ta vẫn sẽ nghĩ rằng hắn cố tình nên thấy cái lỗi đó rất nặng, do vậy mà ta sẽ trừng phạt chứ không dễ gì im ắng như cục bột được...Đó là lẽ tự nhiên ở đời mà!...răng đền răng!...mắt đền mắt! Không thể để yên được!
    ...Song ta hãy thử ngẫm lại một lần xem sao... răng đền rồi! mắt đền rồi!... thì ta còn lại được cái gì nào? Chỉ là một cảm giác trống vắng hờ hững chứ chẳng còn gì khác! ...Thật đấy!
    ...Ấy là chưa nói đến một thứ cao quý trong người ta sẽ mất đi rất uổng, đó là tấm lòng đấy các bạn ạ! Trả thù xong, trừng phạt xong, bạn nhìn quanh sẽ chẳng còn thấy cái tấm lòng của mình ở đâu cả! Bạn mất rồi đấy! chứ tôi chưa dám đề cập đến sự cao cả mà bạn nhận được khi biết tha thứ đâu...
    ...
    Nói thì nghe cũng khá hay đấy nhưng ngay chính bản thân chúng ta đây, việc tha thứ cho ai đó cũng không phải dễ dàng thực hiện được ngay đâu!
    ...Có nhiều trường hợp mà tội lỗi đã gây nên những ấn tượng xấu không thể nào quên được, như "ngoại tình" chẳng hạn, thì việc tha thứ lại càng trở nên khó khăn hơn...
    ...Nhưng các bạn ơi! Hãy cứ thử thực hiện một lần đi, dù cho nặng cách mấy đi nữa thì khi tha thứ, bạn sẽ thoát khỏi cái gánh cực kỳ nặng ấy...và tâm hồn ta sẽ bay lên...nhẹ nhàng và cao cả...
    ...ta sẽ thấy mình trở thành một con người khác, đẹp hơn và đáng yêu hơn, vì trong ta đầy ắp tình thương, sự yêu thương chân thành khi ta biết tha thứ cho người khác!
    ...
    Tuy nhiên đến bây giờ ngay chính tôi đây!...cũng vẫn thấy rằng tha thứ thật là khó chứ đừng kể ai khác! Chỉ mong rằng nếu bạn hay tôi cố gắng vượt qua được cái khó ấy, thì tâm hồn chúng ta sẽ thăng hoa thôi… đơn giản như thế sao mà khó quá nhỉ?! Nào, chúng ta hãy cố lên nhé! hãy cố tha thứ cho ai đó để sau này may ra ta cũng sẽ được hưởng sự thứ tha của người khác, đó mới chính lã lẽ công bằng đích thực trong tâm hồn, chứ không phải mắt đền mắt răng đền răng như mọi người thường nói đâu!…
    Nhưng....quả thực là khó! ....Thật khó… lắm thay!…
    ......
    Cùng lắng nghe bản nhạc "Absolution"... một bản nhạc đc compose bởi Ryan Taubert... Tuy nhiên bản này mình đã remix lại cấu trúc bản nhạc... khác với phiên bản puplic 1'55s. Mình sử dụng thêm các đoạn nhạc trong phiên bản work của anh ấy... và sự kết hợp của cả 2 thực sự mang lại cảm xúc lớn hơn bao giờ hết....
    ---Music in Me--- TuanPhong ♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫

Update 23/10/2012
    Chương trình nghe nhạc đêm khuya nhé! (đêm mà nghe cái này là hơi bị troll nhau, nhưng ko sao...Epic thì luôn everywhere và everytime..)
    Trong dòng nhạc Rock có 1 nhánh mang tên Folk/Viking. một thể loại có anh em với Epic (có thể coi là Epic rock)
    Manh âm hưởng của những câu truyện và truyền thuyết Châu âu. Âm nhạc vô cùng hùng tráng và mạnh mẽ bởi bộ guitar...
    ...
    Giới thiệu với các bạn 1 bản nhạc đậm chất của dòng nhạc này.
    Một ban nhạc mà tớ vô cùng yêu thích :D
    bản nhạc đã đc remix lại cấu trúc (thay vì hơn 11 phút, tớ đã co ngắn lại còn hơn 5 phút. cắt hết các đoạn vocal death, còn lại những gì mang đậm chất Epic nhất :D)

Update 24/10/2012
    ...The Story of Eagle...

Đó là loài chim có tuổi thọ cao nhất trong chủng loại của mình. Chúng có thể sống tới 70 tuổi...
    ...Nhưng để sống được tới tuổi này, chúng phải trải qua một quyết định khó khăn vào năm 40 tuổi...
    ...Khi đó, Những móng vuốt dài và linh hoạt không còn đủ sức tóm giữ con mồi làm thức ăn.
    ...Chiếc mỏ dài và sắc nhọn trở nên cong yếu.
    ...Đôi cánh nặng nề và già cỗi, do bộ lông dày, trở nên dính chặt vào ngực và khiến cho chúng khó bay lượn..
    ...Vì thế, đại bàng chỉ còn hai sự lựa chọn: chết hoặc trải qua một quá trình thay đổi đau đớn kéo dài 150 ngày.
    ...Quá trình này đòi hỏi đại bàng bay lên đỉnh núi và ngồi trên tổ của mình.
    ...Tại đây đại bàng sẽ đập mỏ vào đá cho đến khi mỏ gãy rời
    ...Sau khi mỏ gãy, đại bàng sẽ đợi cho mỏ mới mọc ra rồi sau đó bẻ gãy hết các móng vuốt của mình...
    ...Khi những móng vuốt mới mọc lại, đại bàng bắt đầu nhổ hết những chiếc lông cũ già cỗi...
    ...Và sau 5 tháng, đại bàng lại có thể tiếp tục những chuyến bay lượn tuyệt vời của sự hồi sinh và sống thêm 30 năm nữa.
    ...Hãy học từ đại bàng…

"Hãy trở nên thật dũng cảm và kiên cường để trải qua một giai đoạn thay đổi đầy khó khăn, chịu đựng nhiều đau khổ và thử thách để được hồi sinh và tiếp tục bay cao, bay xa hơn nữa…"
    Chúc bạn thành công! (trích IE - thanks to Kick Valkyr)
    P/s: Bản nhạc trong bài này mang tên "Defenders" của "West One Music"...

Update 25/10/2012
    Giới thiệu đến các bạn một bản nhạc mang đầy màu sắc của cuộc sống... "Living"
    Một bản nhạc mới nhất của Florian Bur, một composer Thụy Sĩ. Hôm trước nói chuyện với anh ấy và đề nghị sẽ làm 1 clip với bản nhạc này.. và anh ấy đã send cho mì
    nh bản gốc, tuy nhiên nó hơi ngắn nên mình đã mix dài ra... để các bạn cảm thấy trọn vẹn niềm vui khi nghe.. :D

P/s: tất cả nhạc và phim đều HD hết nhé :D
    Mai sắp là cuối tuần rồi...hứng khởi lên thôi!

Update 26/10/2012
    Tôi luôn luôn "đau tay" "mỏi tay" "mỏi cổ" khi nghe bản nhạc "bất tử" này...
    tôi không thể dừng các ngón tay đập liên hồi vào mặt bàn, cổ tay vung vẩy, đầu gật lên gật xuống!... trước khi bản nhạc kết thúc...
    ....
    Giọng vocal nữ tuyệt đến nỗi nó khiến không gian trở nên bao la hơn bao giờ hết... giàn hợp xướng làm cho điều đó trở nên hùng vĩ và hùng tráng hơn bội phần....
    ..nhắm mắt lại trong tâm trí...những tiếng horn violin và cello khiến tôi trở nên "bất tử" trước không gian và thời gian...
    ...mở mắt ra trở về với thực tại tôi cảm thấy mình như được hồi sinh...

P/s: ......................(15 phút hâm mỗi ngày)................... =))
    chất lượng nhạc và video khá tốt, nên view ở HD bật to hết cỡ nhé các bạn!
    chuot406Mepo thích bài viết này.
  8. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Mình thì có tình cảm đặc biệt với bài này k biết có phải là epic không
  9. tuanphongkt

zz bạn ơi đây là In The end của Linkinpark - Nu Metal mà... ko phải Epic...
  10. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

tại mình thấy nó cũng lâng lâng :D
  11. assassin2811

assassin2811 Mới đăng kí

lên mấy cái trang web nhạc kiếm mà không có, với lại bài này mình nghe qua rồi nhưng quên tên, chắc của 2 steps from hell hay audiomachine gì đó, mà khúc dạo đầu mấy video của bạn tên gì vậy, nghe nó hay hay
  12. tuanphongkt

Nó tên là "Willpower" của Mark Petrie :)
  13. tuanphongkt

Update 27/10/2012
    Sau hơn 8 tiếng kể từ khi thông tin siêu phẩm "SkyWorld" ra mắt trên Itunes... Với sự làm việc nỗ lực của tập thể admin EpicMusicVn, toàn bộ album với chất lượng 320kb/s đã được kéo về không sót bài nào...
    Và "siêu phẩm" này thực sự không làm thất vọng các fan hâm mộ. Với 22 track chính thức... thì hơn 70% số đó rất đáng nghe và không thể bỏ qua...
    ..."For The Win" Track thứ 14 trong album
    Track này đang làm mưa làm gió trên youtube và các kênh Epic khác, nhưng phần lớn chỉ có video ảnh demo, chứ ko có cinematic... Và tất nhiên là tớ làm cinemtic đầu tiên!!
    Mời các bạn thưởng thức "For The Win"

P/s: Tất cả các track hay sẽ đc review lần lượt với cinematic, hãy theo dõi liên tục nhé :D

Mepo thích bài viết này
  14. assassin2811

assassin2811 Mới đăng kí

chắc chắn rồi
  15. Stiletto

Stiletto Thành viên cấp 1

Nghe xog mún đánh nhau làm sao ý @-)
  16. tuanphongkt

Hơn gần tháng nay rồi ko update video lên đây :) Nay rảnh đào mộ lại topic :) cho những ai thích nghe!

Update 15/12/12

...Đơn giản là chỉ là những tiếng piano nhẹ nhàng...cùng với một giọng hát êm ái... nhưng nó cũng đủ làm bạn "rùng mình" khi những tiếng piano đó trở nên nhanh hơn...và giọng hát đó trở nên cao vút....

Cause, I built a home...
    for you...
    for me...

Until it disappeared...
    from me...
    from you...

And now, it's time.... to leave............. and.... turn to dust...

---Music in Me--- TuanPhong ♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♪♫♫♪♫♪♫♪♫
    MepoStiletto thích bài viết này.
  17. tuanphongkt

Update 27/12/12
    "Ocean Princess"... Một tuyệt phẩm của Thomas Bergersen.
    Được gọi là tuyệt phẩm bởi vì sao... Bời vì:
    Nó nằm trong album được thực hiện mất 3 năm của composer nổi tiếng này!
    Một bản nhạc mà chất giọng của "Merethe Soltvedt" lại thể hiện hay đến như thế!.
    Merethe Soltvedt có giọng hát thiên thần nhất mà tôi đã từng được nghe. Giọng của cô là như ánh nắng mặt trời, nó thôi thúc bạn, làm cho bạn cảm thấy tuyệt vời!
    Và nó thể hiện rõ nhất trong “Ocean Princess”, “ Merchant Prince”, và “Immortal”...
    Có thể nói cô chính là "Princes" trong bản nhạc này...
    ...Đừng đọc...hãy nghe thử một lần... bạn sẽ nhận ra điều đó!

P/s: Cũng vì dành khá nhiều tình cảm cho bản nhạc này.. Nên clip cũng được chọn và timing khá cẩn thận ...
    Tất cả nhạc và clip ghép vào đều đc lấy nguồn HD và wav nên chất lượng rất tốt. Nên xem ở chế độ HD.
    Hi vọng các bạn thích nó!

Mepo thích bài viết này
  18. tuanphongkt

Những âm điện tử... phảng phất, bí ẩn....mang cái gì đó vô cùng lôi cuốn... rồi đột ngột trào dâng mãnh mẽ... đưa mọi thứ vào không gian vô tận...
    Một bản nhạc khiến cảm xúc của bạn lay động đến tận những giây cuối cùng....

Mepo thích bài viết này
  19. Bùi Nhung

Bùi Nhung Mới đăng kí

Tuyệt vời !
    Thanks chủ thớt... :x
  20. m2t91945

m2t91945 Mới đăng kí

Nhạc mở đầu của mỗi bài là gì vậy chủ thớt ? Phần giới thiệu ấy ?

Ủng hộ diễn đàn