Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Exciter 2013 sẽ tiết kiệm nhiên liệu hơn với phun xăng điện tử FI

Chủ đề thuộc danh mục 'Xe cộ - Hàng công nghệ hitech' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 26/2/13.

Lượt xem: 48,656

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Xem mẫu xe và giá bán chính thức của Exciter 2013 tại đây:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/exciter-2013-gp-duoc-ban-o-malaysia-voi-gia-la-50-trieu.19925/

Nghe nói sẽ có Exciter mới ngay trong năm nay

Một nguồn tin rất đáng tin cậy vừa cho mình biết, ngay trong năm nay Yamaha Việt Nam sẽ có nhiều hoạt động nổi bật cho thị trường trong nước. Nếu mong chờ một chiếc mô tô phân khối lớn thì YVN sẽ làm bạn thất vọng, vì hãng này chưa có kế hoạch đưa xe có bằng lái A2 vào Việt Nam. Thay vào đó, YVN vẫn tiếp tục đi trên con đường quen thuộc là tập trung vào các dòng xe máy phổ thông, như Jupiter, Nouvo, Exciter. Trong đó, sẽ có đợt nâng cấp lớn cho Exciter và Nouvo, 2 dòng xe rất được ưa chuộng hiện nay.

Nguồn tin mình có được cho biết Yahama VN không có ý định sản xuất một (hoặc nhiều) chiếc xe tay ga có phân khối lớn hơn 135cc để cạnh tranh với SHi của Honda. Mà Nouvo vẫn là dòng xe tiên phong của họ để khai thác thị trường Việt Nam, phù hợp với nhiều đối tượng; còn Luvias, Mio sẽ nhắm tới các bạn trẻ trung năng động. Các bạn nữ xinh xinh, chân dài dài thì có thể chọn Nozza,Cuxi cho nó nữ tính. Gần đây cũng có tin đồn cho rằng YVN sẽ ra mắt chiếc Nouvo đời thứ 6 (Nouvo 6), thay thế cho Nouvo SX hiện nay, xe sẽ quay lại sử dụng động cơ 135cc giống với Nouvo LX (Nouvo 4) nhưng có công suất và mô-men xoắn mạnh mẽ hơn. Xe cũng được tích hợp các tính năng tiên tiến như phun xăng điện tử Fi, đèn projector, công nghệ động cơ SCP (Smooth Clever Power) giúp xe vận hành êm ái hơn. Vẫn không rõ tin đồn này có đúng hay không nhưng mình tin là có Nouvo mới.

Tiếp theo, cũng trong năm 2013 thì Exciter sẽ nhận được một đợt nâng cấp lớn, về cả ngoại hình lẫn tính năng và đặc biệt nhất là công nghệ phun xăng điện tử. Mình không có thông tin gì về việc Exciter sẽ được nâng cấp dung tích động cơ, vì vậy nhiều khả năng xe vẫn là 135cc, sử dụng hộp số 5 cấp. Mình đang chạy Exciter 2011 và rất mong 1 chiếc Exciter có phun xăng Fi, thì phía nguồn tin có nói rằng "Em chuẩn bị tinh thần đi, sẽ có!", ngoài ra họ từ chối tiết lộ thêm. Chỉ được biết là những sự thay đổi này sẽ sớm xảy ra, có thể chỉ trong vài tháng tới đây thôi. Tin tức mới hơn sẽ nhanh chóng được chuyển đến các bạn ngay khi có.

Nguồn: Tinh Tế

...
    TOMMYH167, việt ptit, ChangeMyself2 người khác thích bài viết này.
  2. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Hehe, PR đc tiền cũng đỡ :D

Đơn giản là mê mấy dòng xe này của Yamaha quá, ko có điều kiện mua nên giới thiệu cho ae xem đỡ ghiền thôi ^^
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

đa số ae đi ex mình biết trong bkvn toàn lên máy từ trái zin là 54mm tới 65mm hỗ bảo thì 72mm . . . ex mà ra bình xăng phun thì mất đi một số khách hàng diện bai cơ việt nam :D
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

assmin nghe đồn nhận quảng cáo vài chục củ khoai
  6. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

sao nó ko lên 150cc luôn nhể :)) lúc đó mới có chuyện để bàn :))
  7. ChangeMyself

ChangeMyself Thành viên cấp 2

thím Dư đi Novou LX (Novou 4) thì phải :D
  8. dangdinhhau

dangdinhhau Mới đăng kí

Sợ nhất là nó lại y xì phooc con ex 12 thì đúng là bằng hòa, ex 12 lại giống 11 :))
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Được chạy nhờ con Ex vài lần rồi sướng chết được :(
    Không biết full xăng điện tử có tiết kiệm được nhiều, nghe bảo cái đồng hồ điện tử full xăng nó bị chập chập ấy.
  10. Quang Thông

Quang Thông Thành viên cấp 1

Ex nguyên thủy có thêm 1 bộ phun xăng phụ để tăng sức mạnh khi tăng tốc, bù lại hao xăng hơn. Bây giờ gắn phun xăng Fi thấy ngược ngược sao ấy. Tiết kiệm xăng đồng nghĩa hết bốc.
  11. ngminhtuan

ngminhtuan Mới đăng kí

2 cái xe đằng sau đẹp thế :D
  12. trang1534

trang1534 Mới đăng kí

khi nao thi ex 2013 se ra mat o? viet nam
  13. hoangdongspk

hoangdongspk Thành viên cấp 1

Phun xăng điện tử thì xe yếu hẳn @@

các bác cứ so chiếc Future Neo GT vs Future Neo FI ấy =.=!
  14. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Ex 2011 trở đi xăng cũng đã tiết kiệm rồi. Ra FI nữa thì khỏi bàn. Thế thì cứ phải full bình A95 chạy nó sướng :D
  15. Đoilơ ViệtDesigner

Thế bác chạy trong thành phố thì có kéo lên 100 ko.
  16. hoangdongspk

Bác đặt câu hỏi nguy hiểm thế =))
    mềnh thì ko dại rồi, còn bác chắc cũng thử rồi đó nhỉ :))
  17. Đoilơ ViệtDesigner

Em chỉ mới đi được đôi lần do mượn xe bạn vì chỗ em gần đường tránh hay ra đó uống nước hóng cho mát, bác có thể lên google search đường tránh Vinh, mới kéo lên được 85~90 thôi, vẫn chưa dám kéo lên 100, thật ra thì ex có cơ kéo lên hơn 100 nhưng đi đường bên đấy buổi tối có vài xe nó đi đường sợ va phải nó, chứ buổi ngày mà mượn đc thì em kéo cho hơn 100 luôn, buổi ngày gần như chả có người.
    Một ngày nào đấy bác cũng thử đi, nếu đi trên đường mà như kiểu đường cao tốc vắng người ấy, mới phi lên 85~90 mà mồm má gió nó thôi cho méo méo rồi, được cái phiêu sướng vãi.. ko biết lên tầm hơn 100 có cầm chủ được con xe nữa ko biết.
    Kéo tầm 85~90 trên đoạn đường thẳng tắp ko người thì có gì to tác đâu, xem như đi 45~50 trong thành phố, được cái là cảm giác mạnh nó sướng hơn thôi.
    Cứ cho là có thêm phun xăng điện tử FI nó yếu thì chả nhẽ ko lên được 100, mà chả nhẽ bác kia đi trong thành phố mà kéo lên 100 nên cmt cứ kiểu kêu ex yếu :-?
    Hồi học cấp 3 còn trẻ trâu thằng bạn em nó mới đi xe còn gà mà tỏ vẻ nguy hiểm hơn nó đi con wave a ôm cua 60 kìa 8-}
  18. hoangdongspk

Tuỳ bác hiểu sao thôi chứ mềnh kêu yếu hơn tức là có FI thì tăng ga nó ko nhạy vs mạnh như ko có FI
    Còn bác thích chạy cảm giác mạnh bác cứ chạy, mềnh đi tàn tàn 40 ~ 50, cao lắm cũng 70 thoai :))
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  19. Đoilơ ViệtDesigner

Cái đấy cứ chờ ra mà đi thử thôi :v
    Em đi trong thành phố cùng 45~50 thôi, may ra buổi đêm thì lên tầm 60 chứ chả chạy 70 trong thành phố như bác, dễ mà phóng nhanh xanh cỏ lắm >:)
  20. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

Nếu mà nâng cấp chỉ thay đổi đc phun xăng điện tử thì không hot mấy. Cho dù ngoại hình thì vẫn chưa biết nó xấu hay đẹp. :D

Ủng hộ diễn đàn