Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Facebook bị chặn thật rồi

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi ngocdo, 19/6/13.

Lượt xem: 17,648

1. Kun Tik Tok

Kun Tik Tok Thành viên cấp 2

ngocdo,bộ trưởg cuồg fb =)) .làm cuộc biểu tìh đê...có e ủg hộ bác lun cả 2chân lẫn 2tay.Fpt chắc cũg sắp đi theo Vnpt á.nhà mạg giờ "anti FB" hàg loạt. @Dù Kun VietDesigner ,chắc nó chặn theo khu vực.
    ngocdo thích bài viết này
  2. Kun Tik Tok

ngocdo ,mạg VNPT nhà mềh lại vừa vào dk fb ngon làh rùi :D
  3. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

nó chặn từng nơi một. kiểu như cắt điện luôn phiên ý. xong rồi dần dần nó mới tịnh. chứ tự nhiên làm tịt hẳn thì nhà mạng sống làm sao đc với em
    Kun Tik Tok thích bài viết này
  4. Vịt Quần Tụt

Vịt Quần Tụt Thành viên cấp 2

Mình vẫn vào bình thường bằng cách thiết lập DNS (:|
  5. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Thay đổi DNS để vào Facebook

Bạn có thể thay đổi DNS để "nói" với máy tính rằng hãy tìm địa chỉ IP thực của Facebook bằng 1 máy chủ khác. Một số địa chỉ DNS server uy tín mà bạn có thể sử dụng:
    Open DNS: 208.67.222.222 và 208.67.220.220
    Google DNS: 8.8.8.8 và 8.8.4.4
    Các bước để thay đổi DNS như sau:
    Bước 1:
    Đối với Windows XP, Windows Vista: Vào Start Menu > Control Panel > Network Connections, sau đó chọn Properties trên cửa sổ. Cách khác nhanh hơn là bạn bấm phải chuột vào biểu tượng nhấp nháy màu xanh, hình mạng máy tính ở góc dưới cùng bên tay phải của màn hình, sau đó chọnProperties.
    Đối với Windows 7 (Win7): Bấm vào biểu tượng chiếc máy tính ở icon tray phía dưới bên phải màn hình. Bấm vào Open Network and Sharing Center. Trên màn hình hiện ra, chọn Change adapter settings. Sau đó bấm đúp chuột vào biểu tượng nào có hình kết nối màu xanh, rồi chọnProperties.
    Bước 2: Trên màn hình Properties, chọn Internet Protocol Version 4 (TCP/IP v4), sau đó bấm tiếp vào Properties. Trên màn hình hiện ra bạn bấm vào Use the following DNS server addresses: sau đó điền giá trị của DNS server ở trên vào ô Prefered DNS ServerAlternate DNS Server.
    + Prefered DNS Server: 208.67.222.222 (hoặc 8.8.8.8 nếu bạn muốn dùng Google DNS)
    + Alternate DNS Server: 208.67.220.220 (hoặc 8.8.4.4 nếu bạn muốn dùng Google DNS)
    Sau đó bấm OK để cập nhật DNS mới.
    Hình minh họa cách đổi DNS để vào facebook ở dưới đây:

Bước 3: Bạn đóng trình duyệt Internet Explorer, FireFox hoặc Google Chrome đang sử dụng. Sau đó mở lại và vào lại http://www.facebook.com
  6. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

mình vẫn vào được bằng file host, rất bình thường, còn ai thích vừa vào facebook vừa có cái browser mới thì xài Rôm cộng :)) cái này có vẻ như đánh đúng vào tâm lí vào fb của fbers ;))
  7. Tạ Danh

Tạ Danh Thành viên cấp 1

ủa mình vào bình thường mà có chặn gì đâu ta :-?
    Hương Anh Phạm thích bài viết này
  8. Kun Tik Tok

ngocdo ,chắc VNPT sợ bác quá.lên k dám chặn nữa.haha =)) e sợ bác quá
  9. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Mình vẫn vào bình thường mà .
    Nếu mà mất fb thật thì mất hết liên lạc với m.ng :(
  10. thuận chuối

thuận chuối Thành viên cấp 2

Em on facebook 100% bằng điện thoaị Nên ko lo :)
  11. Lâm Tiến Lộc

Lâm Tiến Lộc Thành viên cấp 2

mình vẫn vào FB bt, mạng VNPT, chả thấy ì ạch gì
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Chặn thì nói thẳng mẹ ra là chặn để cho mấy cái rơm rơm trong nước cmnđ,. lại còn lý do phản động này nọ... mình ghét cái kiểu lý do "đểu" này.... vào google thì chậm như shiet,. check mail thì đệt được... xem youtube có 1 số video có chất lượng xuống tận 144p mà vẫn phải load,.. buổi chiều còn đỡ chứ buổi sáng với tối thì fuckkkkkkkkkkkkkkkk,. chỉ muốn nhảy lên giường đập mặt vào gối mà tự sát cho qua ngày..
    ai dùng win 8 thì có thể xài app People,. hay là app Fb để vô fb,. còn muốn mail thì xài app Mail,. mà app Mail nhà em tự nhiên điên điên ko thông báo mail mới + ko cập nhật mail.
    ngocdoKun Tik Tok thích bài viết này.
  13. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Cờ Rôm + l0ad chậm lắm
    Mình thử rồi về sau phải unsell
  14. Kun Tik Tok

Hêhê.vừa đọc báo đã bác bỏ tin đồn 25/6/13 sẽ chặn fb.chỉ là tin vịt thui ná.các bác cứ yên tâm.chắc vài bữa fb lại lướt mượt mà cho coi
  15. Mòi méo mó

Mòi méo mó Thành viên cấp 1

ko chỉ có fb bị chặn muh cả google, youtube cũng bị giảm băng thông, tốc độ truy cập phải nói là vãi cả ức chế ra :-< ngocdo : có là phản động hay chống chính phủ thỳ mình cũng đồng ý vs bạn. việt nam đang thiết lập chế độ độc tài hay sao ý, bế quan tỏa cảng, đy lùi so vs sự phát triển of nhân loại :(
  16. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

17. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

Đoilơ ViệtDesigner bác ak. đ*t mợ bọn nhà vạng chứ. em là dân bán sim số lên em hay phải vào mail và mở docs.google. đợt trc vào mail không đến 5 giây. mở docs không đến 6 giây. thế ma giờ đây vào mail nó dáng cho 1 phút. mở docs thì chắc phải 1p30 ức chế
  18. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

Chen SirO vào cờ rôm thì nó nghiến tốn ram lắm
  19. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

Kun Tik Tok thích bài viết này
  20. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

Mòi méo mó hihi có bạn ủng hộ là mình vui rồi. mình nói thẳng nếu việt nam mà có cái đảng nào chống chính phủ mình theo ngay. sống ở cái nước 1 đảng này không công bằng tẹo nào cả. phải như mỹ ấy 50 đảng liền. thế mới phát triển đc. còn nước ta nghiêm chẳng ra nghiêm. công bằng thì không. nếu mà nghiêm phải như Japan. nếu nước ta nghiêm đúng theo kiểu Japan. mình cũng ủng hộ

Ủng hộ diễn đàn