Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Facebook tự nhiên ăn nặng bộ nhớ một cách bất thường

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi hoangkhai.it, 18/8/14.

Lượt xem: 2,290

1. hoangkhai.it Thành viên cấp 1

Mấy ngày gần đây em vào facebook một lúc là máy chậm đi một cách lạ thường. Em bật một tab duy nhất chỉ để online facebook mà riêng nó chiếm gần 600mb. Em chỉ vào đó thôi chứ chưa làm gì cả. Ai biết tại sao không ạ

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/8/14
    ZinP thích bài viết này
  2. quynh531

quynh531 Mới đăng kí

gỡ nguyên cốc cốc ra cài lại đi bác, mà quét virus ạ, nghi ngờ lắm
  3. minh chien

minh chien Thành viên cấp 2

Không phải do FB đâu bạn à, đây có thể là do trình duyệt đó thôi, bạn nên dùng your uninstaller xóa trình duyệt này rồi download lại. Vì mình dùng FB chưa thấy khi nào nó lên cao thế, hiện tại chỉ hơn 200Mb thôi
  4. pitlamgi

pitlamgi Banned

Hình như bị nhiễm virus, khuyên bạn nên down Japan Anti Virus về để quét sạch máy tính là hết tình trạng này nhé.
  5. hoangkhai.it

hoangkhai.it Thành viên cấp 1

Hay do cốc cốc nhỉ. em đã quét qua quét lại rùi. mới đầu vào thì nó thấp thôi khoảng hơn trăm. 1 lúc sau nó tăng dần lên. em đo mỗi facebook thôi
  6. Solomon

Solomon Thành viên cấp 1

Chrome thì nó đang thử tính năng mới là chạy web offline trang mở lần cuối, mà muốn offline được thì nó phải down về, dự là thằng CC này nó cũng đang ăn theo dịch vụ đấy nên nó down về thì phải tốn tài nguyên thôi, nhất là facebook nếu kéo history thì lưu lượng rất nhiều, hơn nữa CC nó cũng không ổn định lắm, cho nên mình đoán là do đó mà nó nặng.
  7. hoangkhai.it

hoangkhai.it Thành viên cấp 1

Haiz sao có mỗi mình em bị
  8. mr.chumchum

mr.chumchum Thành viên cấp 1

tháo trình duyệt sạch ra, sau đố dọn máy rồi bạn cái đặt lại là hết thôi bạn ơi
  9. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

Face có thay đổi gì đó nên bộ nhớ cacke nặng nên hay sao đó , mình cũng bị nè

Ủng hộ diễn đàn