Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Facebook] Xác nhận trang cá nhân?

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Ryan Mai, 24/6/13.

Lượt xem: 13,490

1. Ryan Mai Thành viên cấp 2

Dạo 1 vòng facebook thấy trang của CEO Facebook Mark Zuckerberg thấy có dấu tích lạ lạ, kéo lại thì nó hiện ra trang cá nhân đã được xác thực. Và trang chính của Facebook cũng được xác thực.
    Vậy bác nào biết làm thế này là như thế nào và biết cách là không?
    Riêng e thì thấy facebook là 1 trang cá nhân của chính mình, nên xác thực để tránh các trường hợp thế này:
    1. Bị ăn cắp facebook cá nhân để lừa đảo
    2. Giả danh facebook
    3. Tạo thêm niềm tin cho người bạn ở trang mạng ( thường thì ít ai tin tưởng vào 1 người bạn của thế giới ảo nhưng nếu xác thực có lẽ sẽ tin cậy nhiều hơn)
    4. Dễ dàng tìm kiếm trang cá nhân của mình
    Vậy bác nào biết cách làm thì chia sẽ cho diễn đàn ta nhé!
    Mong sớm có bài khác đăng cách làm :)

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

hiện chỉ có nhân vật nổi tiếng + fan page cực lớn mới có thôi
    Hoàng PRD thích bài viết này
  3. Ryan Mai

Ryan Mai Thành viên cấp 2

Thế à, hihi. E đâu biết đâu, tưởng ai cũng làm được
  4. juno_okyo

juno_okyo Thành viên cấp 1

Theo mình biết thì khi đạt một lượng người theo dõi (đối với trang cá nhân) hoặc số Like nhất định (đối với Page) thì bạn có thể yêu cầu Facebook xác nhận tài khoản.

Thông tin thêm: newsroom.fb.com/News/619/Verified-Pages-and-Profiles
  5. lykbee

lykbee Thành viên cấp 1

Chỉ nhân vật nổi tiếng thì mới có hay sao ấy
  6. Chỉ người nổi tiếng + fanpage người nổi tiếng , nhóm nhạc nổi tiếng đại loại mới được vậy thôi !! Người thường thì miễn luôn :))
  7. Nguyễn Văn Tính

Nguyễn Văn Tính Thành viên cấp 1

bất công thật nhể :v ở VN mình nổi tiếng nhất nhà mềnh mà chả đc xác thực :))

Ủng hộ diễn đàn