Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Fantasy] Phượng hoàng độ kiếp

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Longbaobao, 25/8/15.

Lượt xem: 3,046

1. Longbaobao Mới đăng kí

Mình làm vẫn còn chưa đc ưng ý lắm, mời cà nhà xem.
    Stock: Google

...
    Jean PaulPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Hình quầng sáng bạn cắt chưa kỹ. Cho mình hỏi góc nhìn của hình là trên xuống hay dưới lên?
    ToiHocDoHoa.com, Jean PaulLongbaobao thích bài viết này.
  3. Longbaobao

Longbaobao Mới đăng kí

Cảm ơn bạn. Góc nhìn hơi chếch từ trên xuống bạn à.
  4. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Bỏ 2 con trym bé bé 2 bên đi nhìn kì kì.Cái này có lẽ nên gọi là phượng hoang niết bàng thì hay hơn.Hình ảnh giống phượng hoàng hồi sinh từ đống tro tàn
    Longbaobao thích bài viết này
  5. Longbaobao

Longbaobao Mới đăng kí

Thank bạn Lê Văn Cường. Ý kiến của bạn hợp lý
  6. Thượng Trọng Nhân

Thượng Trọng Nhân Thành viên cấp 1

công phu thật :like:. tuyệt òi.
    còn vấn đề lớn trong ảnh nhưng không rõ ràng vì đa phần dân manip chúng mình đều mắc phải :P
  7. Longbaobao

Longbaobao Mới đăng kí

Thượng Trọng Nhân, ảnh này của mình ko cần công phu, gom đủ nguyên liệu rồi copy layers, tẩy xóa qua qua, blend các lớp là dc như thế. Môn manip, hay mình quen dùng từ fantasy này nghĩa của 2 từ đó như nhau: chủ yếu là tưởng tượng thôi. Mình cũng thấy nhiều lỗi như bạn nói nhưng mình làm ảnh chỉ để chơi thôi nên ko cầu kỳ hi. Thank bạn
    P/s: Theo mình các bạn có level trên cơ bản về Pts nếu có đam mê về manip thì sẽ tạo ra những tác phẩm rất đẹp.
  8. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Cá nhân mình thấy , tất cả đều bết hết vào nhau che hết cả cái " công phu " của thớt ..
    Longbaobao thích bài viết này
  9. Thượng Trọng Nhân

Thượng Trọng Nhân Thành viên cấp 1

vấn đề mình thấy ở phần lớn các tác phẩm manip là phối cảnh. về vấn đề chấp ghép thì có thể giải quyết được, nhưng phối cảnh chúng ta lấy từ trong source luôn lệch nhau :(.
    bản thân mình khi làm cũng luôn bị dính lỗi này mà cũng đành chiều vì stock và ý tưởng đôi khi không đáp ứng được cho nhau.
    đối với các pro thì người ta có thẻ transforrm được. mình thì không hiểu cơ cấu chỉ toàn kéo cảm tính :D.
    hi vọng có bạn nào rảnh tìm source tài liệu rồi tổng hợp share cho ae nhỉ. mình lâu lâu chọt vô được 10 15 p chả được tới đâu.
    ToiHocDoHoa.comLongbaobao thích bài viết này.
  10. Longbaobao

Longbaobao Mới đăng kí

Nhattha cảm ơn bạn,
    Thượng Trọng Nhân bạn vào deviantart.com có rất nhiều stock. tìm bằng tiếng Anh nhé. Bạn phải tự phân loại đc nguồn nguyên liệu thì bạn sẽ tìm kiếm nhanh thôi. Người khác share chưa chắc đã có thứ bạn cần.
    Mình thích làm video hơn, nếu các bạn rảnh có thể youtube search hongthuong7785 (mình chưa đủ bài viết nên ko post đc link hi)

Ủng hộ diễn đàn