Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

File 200k kb cdr mở nó quay hoài

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi hoangchibi, 7/4/18.

Lượt xem: 7,978

1. hoangchibi Mới đăng kí

các cao nhân chỉ giúp là tại sao ạ

...
  2. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Bạn show file lên cho mn xem thì mới biết được.
    hoangchibi thích bài viết này
  3. hoangchibi

hoangchibi Mới đăng kí

4. weone

weone Thành viên cấp 2

Bạn import thử xem
    hoangchibi thích bài viết này
  5. hoangchibi

hoangchibi Mới đăng kí

không được bác ạ
  6. intanhuong

intanhuong Mới đăng kí

7. Johnny - Nguyễn

Johnny - Nguyễn Thành viên cấp 2

Thằng Corel hay bị những lỗi này, đó là do trong quá trình thiết kế thao tác nhiều làm bộ nhớ bị nặng, tuy là kích thước nhỏ nhưng mở rất lâu, kinh nghiệm của mình là tạo 1 trang khác, copy file đó qua trang mới rồi save lại, xong tắt corel đi rồi mở lại file mới vừa tạo thì sẽ hết.
    TKsingle thích bài viết này
  8. TKsingle

TKsingle Thành viên cấp 1

Cái này là do bạn dùng quá nhiều thao tác trên đó nên là nó lư cái mà kiểu như là Data Clipbroad ấy, nên là file ko nặng nhưng mà nó lag.
    Như mình bt thì chỉ cần mở tab mới xong copy hết nó sang là xong, đâu lại vào đó.
  9. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

File nặng quá, mà máy bạn yếu quá nên nó quay hoài thôi không có gì đâu. Chờ khi nào nó đọc được file thì nó sẽ hết quay. File hơn 200MB corel đấy mấy bác. Vector không đến mức đó đâu.
    Mình làm file corel lên tới 130MB là mở file lên thấy mệt rồi, chưa kể lúc xuất file và lưu file cũng mất khoảng gần 5p đấy.

Ủng hộ diễn đàn