Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Flyer mới làm lần đầu, công sức cả buổi.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi tiendesigner, 11/8/15.

Lượt xem: 1,916

1. tiendesigner Thành viên cấp 2

Công ty này yêu cầu làm bài test trươc khi phỏng vấn. Mà định làm chơi thôi chứ làm biếng đi phỏng vấn làm việc văn phòng lắm. Mọi người chém đi nha. Mọi người cho mình hỏi luôn là sao save tập JPG màu khác quá vậy. muốn giữ màu hư pst thì làm sao?? help mi

mặt trước

mặt sau

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

màu với chữ đang đánh nhau: " Chổ này là của tao, cút ra cho a thể hiện" - khó đọc quá :/
    tiendesigner thích bài viết này
  3. Fuồi

Fuồi Thành viên cấp 1

Mảng màu xanh của bạn nên cho tối hơn 1 chút thì mới đọc được nội dung chữ. Màu hiện tại sáng quá nên khó đọc phần chữ.
  4. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Mình mà trình bản này cho Sếp chắc bị đuổi cmn việc mất
    tiendesignercaodangtoi thích bài viết này.
  5. Heo moi 2607

Heo moi 2607 Thành viên cấp 2

Bạn save file JPG để xem vs úp lên web mà để file ở mode CMYK nên xuất file ra màu bị vậy đó. Sử dụng mode RGB để úp web nha bạn.
  6. tiendesigner

tiendesigner Thành viên cấp 2

Gooner Designer thích bài viết này
  7. tiendesigner

giờ mới để ý thấy viết sai ct :v. À, mìh gưi cai file jpg bạn đầu qua email thi nó có bị như vậy không ta? Mình gửi cái file đó cho kh đó...
  8. Heo moi 2607

Heo moi 2607 Thành viên cấp 2

Ah, gửi qua mail thì cũng bị vậy nha bạn tiendesigner. Bạn nên chuyển qua RGB hết nha
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/8/15
  9. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Tờ rơi của bạn mắc 2 lỗi cơ bản:
    1- Địa chỉ và thông tin liên lạc không ai để lưng chừng như vậy.
    2-Nội dung text để sát biên, không có khoảng cách an toàn => 100% thành phẩm sau in chữ sát biên sẽ bị mất (nếu gặp nhà in không có trách nhiệm báo cho bạn).
  10. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

Kích thước thật của sp là bao nhiêu vậy bạn, còn nếu bằng thế này thì thật vl với cái cỡ chứ.
    Khoảng cách chữ của bạn cũng ko hợp lý nữa.
    Bạn nên tập trung vào nội dung truyền tải nữa. Bố cục rồi màu sắc nữa. Bạn còn phải chỉnh nữa thì sp này mới dùng được
  11. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Mình mà xem tác phẩm này thì gạch chắc rồi :P
    Bạn là dân chuyên hay là tự học thế ad?
  12. tiendesigner

Mình đang học, chưa chuyên, chém thoải mái
  13. tiendesigner

14. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

1. thì mình đang hỏi bạn là đây có phải kích thước thật của poster không. nếu bằng thì chỉ riêng chữ ở thông tin liên lạc đã khó đỡ rồi. Bạn cứ thử là người đọc xem có chịu đọc cái số điện thoại bé tẹo vậy không.
    2. Ở cái 2 dòng "bạn muốn tìm" ... với ở dưới - khoảng cách chữ chênh nhau quá xa luôn.
    3. Ảnh 1 dòng mình cung bò cạp mình thích "hình cái lá". mình đọc đến đây chả hiểu gì luôn trong khi cái này cần dễ hiểu. còn màu cam với màu logo không ăn nhau nữa đó bạn
    Bạn định làm cute thì chọn màu cute đi bạn :)
  15. tiendesigner

Phần chữ mình thấy cũng dễ đọc mà ta, không nhỏ lắm đâu. Mình nghĩ mấy cái thông tin liên lạc mà bằng với chữ kia luôn thì phần nội dung không còn nổi nữa.

Cái phần khoảng cách chữ mình cũng thấy có vấn đề vì 3 dòng đầu đó làm chung 1 khung chứ không tách ra.

Cái hình chiếc lá là logo đó. Ý mình là thích mạng xã hội EDUU đó bạn.

Thấy sao? Hợp lý không ta?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn