Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Flyer Trà Sữa

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi tiendesigner, 1/12/15.

Lượt xem: 4,510

1. tiendesigner Thành viên cấp 2

Helu! Đây là tác phẩm sau 3 ngày vò đầu từ bài tập của cô. Phong cách mới mà mình gọi là "cắt xén" này chắc gây sốc cho các bạn vì tưởng ẻm bị lỗi cắt xén nhưng mình cố tình như thế đó. Coi trên pinterest nhìu riết nhiễm Tây. Mình nghĩ phong cách này bị lỗi khi không đọc dc nội dung thôi chứ nhìn nó khá hay và khá mới tại Việt Nam nhỉ hihi. Các bạn Teen mê trà sữa thấy sao nhỉ?

...
  2. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Bạn xem lại typo nha. Không ổn chút nào. Nhấn chữ lộn xộn nhìn rất khó chịu. Flyer phải rõ ràng và đơn giản truyền tải được nội dung.
    hungdang16, Đạt Phantiendesigner thích bài viết này.
  3. tiendesigner

tiendesigner Thành viên cấp 2

Ok. Để mình xem lại. Thank you!
  4. tiendesigner

Mình theo phong cách này nè, có một chút art nhưng vẫn đảm bảo được nội dung mà.
  5. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Phong cách trong cái của starbucks kia rất cứng, bạn nhìn cách họ typo đi, có mục đích và qui tắc rõ ràng, nhấn chữ không bị phô làm người nhìn cảm thấy khó chịu. Nói chung để làm được như phong cách đó thì bạn phải hiểu rõ về Typo trước. Flyer theo phong cách typo nói chung là khó bời vì nó bỏ đi phần hình ảnh ( lợi thế trong thiết kế) để dùng chữ để tạo điểm nhấn. Flyer của bạn dùng cả hình ảnh và chữ nhưng chưa tới, kích thước chữ lộn xộn.
    Bạn thử đưa mắt ra xa rồi nheo lại nhìn flyer của mình xem, những phần này nổi, phần nào chìm ?
  6. tiendesigner

Điểm tâm bò bít tết bị chìm
  7. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Tớ thấy rất là khó chịu khi phải căng mắt đọc và chọn lọc thông tin.
    tiendesigner thích bài viết này
  8. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

:) Có nhiễm thì cũng phải đặt vào vị trí người nhìn nhé.

Phong cách mới mà mình gọi là "cắt xén" này chắc gây sốc cho các bạn vì tưởng ẻm bị lỗi cắt xén nhưng mình cố tình như thế đó

Chính bản thân còn nói đó như lỗi mà vẫn còn làm. Khuyên chân thành là nên làm bình thường mà đẹp đã
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/12/15
  9. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Góp ý bạn không nên phụ thuộc quá nhiều vao Mockup, Chỉ đưa vào mockup khi bạn làm portfolio
  10. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

nhìn cứ tưởng là đặt vào mockup bị cắt chữ =))
  11. jenny1312

jenny1312 Mới đăng kí

Mình chém tý cho vui nhé:

1. Màu không đẹp
    2. Stock không đẹp
    3. Font chữ không đẹp
    4. Bố cục không đẹp
    5. Tổng thể không đẹp

Làm lại đi bạn ơi
    Bạn muốn học hỏi đúng hông, bạn hãy làm giống nó trước rồi sửa nó lại cho đẹp hơn bản gốc là dc -]]
    tiendesignerĐạt Phan thích bài viết này.
  12. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Đẹp - không đẹp - đẹp - không đẹp =>> Đẹp :v
  13. strombabu

strombabu Mới đăng kí

Nhìn nó cứ rối rắm làm sao ý. Màu thì không được phù hợp lắm vs nội dung.
  14. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

Cái này chắc Tây balo rồi, Tây vali nó khác lắm bạn ạ.
  15. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

phong cách chữ bị cắt kiểu này ở nc ngoài có nhiều, nhưng họ sử dụng bố cục và màu rất tốt, khiến cho người xem cảm thấy dễ chịu, vẫn truyền tải đc thông điệp, còn thiết kế của bạn chỉ khiến ngta khó chịu thôi. [​IMG]

Sáng tạo, phá cách là tốt, nhưng nếu làm chưa tới, chưa đẹp thì chỉ có tác dụng ngược thôi. Thà cứ làm kiểu truyền thống cho an toàn :D
    boxlongnguyentiendesigner thích bài viết này.
  16. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Nói chung tuỳ thôi, đơn giãn mà nội dung dễ đọc là được.
  17. tiendesigner

Thank you mn nhìu ^^, để e học thêm
  18. Soi tho ngay

Soi tho ngay Thành viên cấp 1

allfree và freepik đầy ra đó sao không lên tham khảo. Size font tùm lum nhìn rối thông tin, ít nhất cũng canh chừa lề trên dưới chứ. Quá đơn giản
  19. tiendesigner

Trên mí trang đó đâu có flyer trà sữa âu mà tham khảo bạn ơi. Với lại mình muốn đi theo phong cách này mà. Bạn nào có hứng thú redesign e này mình gửi email file PDS giao lưu và học hỏi thêm nha.
  20. August Lê

August Lê Thành viên cấp 2

Phần hình ảnh ly trà sữa và điểm tâm của bạn bị cắt xén ký quá, nhìn phô lắm bạn ui :(
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn