Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Font Movant Barks

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kanter, 1/6/16.

Lượt xem: 3,124

1. kanter Thành viên cấp 1

Bác nào có font font Movant Barks cho em xin với ạ đang cần gấp :(( [​IMG]

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có chắc là font?
  3. kanter

kanter Thành viên cấp 1

chắc chắn nhé cái này nổi mà nhưng nó tính phí ko down đc :((
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@kanter : Tìm fonts này down, là chắc là hok có rùi, nhưng mà, bạn là làm thiết kế logo, coi như bạn chỉ cần gõ vài chữ, ít ít, thì mình chỉ bạn 1 mẹo nè, bạn nhìm cái hình dưới này, nhìn xem các chữ từ A đến Ớ ớ ... cắt ráp lấy từng chữ ra, ráp lại sài, là xong . đó là mẹo của người làm thiết kế đó, vừa là bạn nhìn mẫu ráp, vẽ lại, thì hok sợ vi phạm bản quyền ! dùng mẹo như vậy mới sướng ! :))

BlackWhitevector368 thích bài viết này.
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

kanter font này có trên behance, nhưng nó ko sale, cũng ko share, chỉ show cho mn xem, thích thì bấm like cho nó. đọc phần tác quyền chắc bạn cũng thừa hiểu.
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon thiết kế font, typeface=chỉ cần gõ vài chữ, lạy b luôn. cũng bó tay với cái mẹo của b luôn.
  7. BlackWhite

BlackWhite Thành viên cấp 3

Ý của bác tranvan.muon là trong trường hợp như thiết kế logo hoặc typography vài từ đổ lại, nếu font khó kiếm quá có thể dùng cách cắt ghép, xong đi nét lại, ko nhất thiết phải tải bằng đc font đó về máy, lúc này rõ ràng chỉ cần một vài chữ chứ ko cần nguyên bộ font, theo mình hiểu là vậy
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@BlackWhite : Thanks ! bạn giải thích đúng ý mình rùi đó, vì nó đã hok chịu bán, mà cũng đương nhiên là hok chịu share free, người làm nghề thiết kế, mà hok chịu "dùng mẹo" thì còn gì kiếm cơm kiếm gạo, hok lẽ nói với khách hàng, là chọn Fonts khác đê, hok thì tui " hủy bỏ giao dịch này đó " ! ha ha ! :))
    drax thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn