Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Font Text] Cần tư vấn gấp !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Valentino102a4, 17/7/12.

Lượt xem: 2,357

1. Valentino102a4 Thành viên cấp 2

Có thằng bạn nhà nó bán cà phê nhờ em làm hộ nó 1 cái biển quảng cáo (bán hạt , bột cà phê chứ không phải mở hàng nước)
    em mới làm đến thế này mà không biết nên chọn font đặt text thế nào cho hợp lý. Chữ là " Cà phê Ban Mê chính hãng" :|
    các bác cho em vài ý kiến với... thanks​

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Sao lại bê nguyên cái logo của ngta vào thế?
  3. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

cái này là logo à ? em không biết... lên gg tìm thấy hay hay thì lấy về ghép thôi, cũng không để ý lắm :) nếu làm hẳn hoi thì em đã ngồi vẽ rồi nhưng vì nó cần gấp với lại cũng chỉ quảng cáo trong ngõ xóm nên em mới lấy về ghép cho nhanh. nhưng em không biết chọn font như thế nào cho phù hợp... hơn 1000 font ngồi dò chắc cũng hết ngày mất. định nhờ ai có kinh nghiệm thì giúp thôi ạ
    thank ad đã góp ý, lần sau tự vẽ vậy :D
  4. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Hãy tìm font theo phong cách của quán mà bạn muốn làm biển quảng cáo.
    Ví dụ như phong cách sang trọng, bụi, nhẹ nhàng...
    Chứ việc làm như kiểu đại trà không có ý tưởng thế này thì cũng khó góp ý lắm ;)
  5. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

bạn mình nó không mở quán bán nước mà bán cà phê thô ý ? có khi bỏ cái chữ coffee kia đi k lại hiểu nhầm :D

Ủng hộ diễn đàn