Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Fshare] Cập nhật Adobe Photoshop, Lightroom, Illustrator, Premiere, After Effects mới nhất

Chủ đề thuộc danh mục 'Software - Portable' được đăng bởi Đức Sơn Architect, 26/2/16.

Lượt xem: 140,811

1. vipmodel

vipmodel Mới đăng kí

chào bạn , bạn cho mình hỏi, mình đang gặp vấn đề trong việc cài cả illustratorphotoshop cùng 1 lúc, nói chung là bị fix bản quyền liên tục ,,,bây h mình chỉ muốn cài bản cs6 nhưng cờ rắc thì dùng cách của bạn thì vẫn ok đúng ko
  2. Đức Sơn Architect

Đức Sơn Architect Thành viên cấp 2

@vipmodel Bản CS6 thì mình thấy khá dễ cờ rắc, bạn tìm X-Force phù hợp với bản CS6 là cũng thực hiện tương tự được.
  3. vipmodel

vipmodel Mới đăng kí

Đức Sơn Architect thực sự là cờ rắc rất dễ , nhưng mà mình gặp vấn đề khi càii cả illus và photoshop,mình cờ rắc xong rồi để một lúc thì khi bật nó hiện thông báo yêu cầu reinstall hoặc unistall , h mình đang điên hết cả đầu vì hình như bị phát hiện cờ rắc trong khi mình đã làm đủ các bước
    Tiện bạn cho mình hỏi ,nếu xóa thủ công thì cần phải xóa hết nhưng thư mục nào để sạch hết các file adobe
  4. Đức Sơn Architect

@vipmodel Mình sẽ dùng Revo Uninstaller để gỡ cài đặt hoàn toàn. Bạn gỡ sạch dữ liệu trong C:\ProgramData và trong C:\Users\[Tên người dùng]\AppData và phải gỡ triệt để những phần nào của Adobe còn sót lại trong đó là được. Nếu khó khăn có thể nhắn tin cho mình :D Mình đã test thành công cách này trên máy mình và một máy của một bạn khác nữa cũng trong topic này rồi :)
  5. hoangdethuong

hoangdethuong Mới đăng kí

nếu mình cái lightroom rồi thì làm sao để active vậy bạn?
  6. Kira no Heart

Kira no Heart Thành viên cấp 1

Đánh dấu, mốt cần lôi ra, :D , thanks thớt nhé !
  7. Đức Sơn Architect

@hoangdethuong Phải cài lại Lightroom thôi bạn à, vì cần nhập serial và không chọn trial trong quá trình cài đặt.
  8. banh.duc

banh.duc Thành viên cấp 1

Bạn Đức Sơn Architect ơi. Bước 4 có cần thiết lắm không bạn? tại phần đấy không thấy hình chỉ dẫn. mà mình thì ko rành , đọc không hiểu phần 4 phải làm thế nào :D=((
  9. Đức Sơn Architect

@banh.duc Mình nghĩ bước này là rất cần, vì sau một thời gian sử dụng các bạn thường gặp hiện tượng bị báo mất bản quyền ~> nếu không tệ thì sẽ đòi nhập serial mới, không phải cài lại, nhưng nếu tệ thì sẽ phải cài lại từ đầu. Mình đã thêm một chút hình ảnh minh họa, bạn thử xem nhé :D
  10. banh.duc

Thanks bạn nha >:D< (mặc dù có hiểu hơn tí, nhưng tớ sẽ mò :D - gà cấp bét :D )
    Giờ mình mới gỡ bản cũ cài lỗi rồi cài đặt lại theo bạn đây. Hy vọng suôn sẻ. Lạy trời :-ss

À mình thấy bạn nói test trên win 7, 8 ok. vậy mình đang dụng win 10 liệu có ok không bạn nhỉ ?
  11. bdesign

bdesign Banned

Cr bằng Adobe Patcher tốt hơn, không cần quan tâm các bước activation lằng nhằng từng app. Bấm 1 phát tự động cr tất cả bộ Adobe. Update trực tuyến thoải mái từ chính Adobe.
  12. banh.duc

Hic hic, các bạn cho mình hỏi, mình dùng revo uninstall đẻ gỡ bỏ phần Adobe Creative Cloud. mà gỡ xong thì thấy cái biểu tượng ngoài desktop thì mất rồi nhưng vào ổ C vẫn thấy folder Adobe/Adobe Creative Cloud là sao nhỉ??? Giờ mình xóa tay folder đó được không các bạn ?
  13. banh.duc

huhuhu. Help me, please !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Vừa mới thêm đống mã vào file hosts xong. rồi vô chạy file Set-up.exe phát thì nó báo luôn lỗi rồi . Phải làm sao đây???? =((=((=((=((=(( csN49Tf.jpg

Buồn rơi rớt :(:(:(:(
  14. Cá Xanh

Cá Xanh Thành viên cấp 1

Cảm ơn bạn. Đã cài đặt PTS thành công.
    Đức Sơn Architect thích bài viết này
  15. banh.duc

Ko có ai giúp mình à ???? :(:(:(
  16. banh.duc

Trời ơi. chạy bộ cài lúc trước cài xong rồi gỡ đó giờ cũng báo ý vậy luôn. huhu. Ai giúp mình với :(((((((((((
  17. banh.duc

Sau những giờ tìm kiếm nguyên nhân thì cũng chạy được file setup. Đang mừng tưởng ok rồi. Đến bước mở để nó ra bảng chứa dòng "Having trouble connecting to the internet?" thì lại lỗi như bạn #45. :(
    Mở phát vào luôn photoshop, ko cờ rắc đc =((
    bản cài lỗi trước mình đã gỡ bằng Revo uninstall rồi.
    Bạn Đức Sơn architect ơi. Help me!!!!! Please!!!!!!
  18. thanhdung92

thanhdung92 Banned

thank chủ thớt ạ. hữu ích lắm
  19. Đức Sơn Architect

@banh.duc Bạn inbox hẹn mình tối nào đó mình gỡ hẳn ra cho nhé :D Việc gỡ bằng Revo mà bạn biết cũng chỉ là một bước "gỡ chưa sạch" đối với mình thôi, phải gỡ cả reg + file tận trong ProgramData và trong dữ liệu của người dùng (user) nữa :D
    Win 10 thì mình vẫn đang dùng và rất ok.
  20. duanhseko

duanhseko Thành viên cấp 1

thớt co Indesign ko nhỉ

Ủng hộ diễn đàn