Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gà còn tập làm clip, cần giúp đỡ của mọi người !!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi kubikubic, 29/1/13.

Lượt xem: 2,375

1. kubikubic Thành viên cấp 1

Chào các anh chị em là mem mới, em hay dùng soft Sony vegas pro để làm clip. Có 1 số cái e muốn hỏi như là, sao phần mềm nay khi mình tua nhanh 1 clip thì nó chỉ cho tua khoảng chừng 60 % là ko cho tua nữa, mình phải xuất output xong rùi lại tua nhanh cái output đó để cho vừa ý, thành ra mất thời gian output.

Còn nữa, e muốn FPS trong clip giảm xuống bằng cách config output để tránh hiệu ứng mờ mờ khi tua nhanh, đỡ nhức mắt. Nhưng khi đó thì các hiệu ứng cũng bị giảm FPS theo nên nhìn ko mượt mà nữa, có cách nào khắc phục ko ợ, đây là clip, các anh nhận xét hộ em để e làm clip dc tốt hơn, thank mọi người đã gé xem và giúp đỡ :
    Clip:

...
  2. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

dùng proshow hoặc ulead đi bạn. ở các phần mềm này có nhiều style hơn, tất nhiên là bạn phải bỏ ra chút thời gian kha khá. ^^
    kubikubic thích bài viết này
  3. kubikubic

kubikubic Thành viên cấp 1

Ohm cảm ơn a nhưng mà e sài Sony quen rùi h học wa cái khác cũng khó :( !!!!!!!!!!!
  4. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

tùy bạn. cái nào cũng đc miễn sao thuần thục và có nhiều sp đẹp.
    kubikubic thích bài viết này
  5. kubikubic

Vậy cho em hỏi phần mềm của a có giải quyết được 2 vấn đề mà em hỏi ko ?

Như a thấy là phần giới thiệu đầu clip nó lag lag, ko có mượt do e giảm FPS của toàn bộ clip xuống. Trong khi e muốn phần giới thiệu thì FPS cao cho mượt, còn phần nội dung clip thì giảm !!!! Phần mềm của anh có làm dc ko ?
  6. kubikubic

Ai giúp em với :) !!!!!!!!!

Ủng hộ diễn đàn