Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[GAMESHOW] Đuổi hình bắt chữ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi ILovePhotoshop, 17/12/12.

Lượt xem: 40,131

1. giangtn95

giangtn95 Thành viên cấp 1

cƠm đồng nhân
  2. SITUVN

SITUVN Thành viên cấp 2

Toàn đưa mấy câu khó "pà kố" ~X(

Quả xôi kia mới nhìn cứ tưởng bánh gì, nhờ Google mới biết nó :)). Mình ở miền Nam mà.
    Sang nôbiti thích bài viết này
  3. SITUVN

SITUVN Thành viên cấp 2

Có cần cộng, trừ, nhân, chia gì như câu "Ba chìm bảy nổi" không đó? :-B
  4. jackypham

jackypham Thành viên cấp 2

khó quá :(
  5. Jaeki

Jaeki Thành viên cấp 1

mí câu nì ne vồ giảm hơn so vs 3 chìm 7 nổi ùi ^^. Hóc một tí mới zui ^^
  6. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Mấy câu của Jaeki tối nghĩa quá...Để coi 2 câu mới xem.
    Riêng câu Ba chìm bảy nổi, mình thấy hơi ''ảo'' @@

Chìm bảy nổi thì ok, rất hay.Riêng chữ Ba:

Thứ 1.Cách tính toán này nhìn....''lạ quắc'' >"<.
    Việc dựa theo hình cho 1 cách tính có trước nào đó sẽ chỉ có 1 số người biết đến và biết giải > không có tính phổ biến > khó đoán.

Thứ 2.Từ một câu tiếng Anh của đề mà suy ra được tận......thì hiện tại đơn @@..cũng như từ thì hiện tại đơn lại nghĩ ra tới năm 2012 thì mình nói thật chớ nó quá ảo diệu @@ Giống như cố gắng sắp xếp làm sao cho nó có logic vậy.Nhưng logic kiểu này thì chắc chỉ có người đặt ra câu hỏi mới trả lời được .... >"<

Góp ý bạn xíu về điều đó ^^
  7. Jaeki

Jaeki Thành viên cấp 1

mình gợi ý cho pic 2 nhé ^^:
    hình 1: em bé có liên quan j đến cái nôi?
    hình 2: không khó tuy nhiên hình 2 là một từ địa phương ^^, mí bạn ở nam bộ bik rõ nè , tên 1 bộ phim
    hình 3: đó là cái mà thần chết hay dùng nhỉ

Hình 4 thì từ khóa là firefox và câu kia của ai. Nối ghép 2 sự kiện nì các bạn sẽ có một bài thơ ^^ và cái con firefox kia mún lấy cũng là từ trong hình thứ 4 ^^ (liên quan đến tiểu hocj^^, k bik các bạn còn nhớ ko ^^)

Hehe cố lên, khó một tí nhưng giải đc thích lắm ^^
  8. Jaeki

Jaeki Thành viên cấp 1

Okie thanh xuanhung đã góp ý ^^. ĐÚng là nhìu khi mình nghĩ một đằng nên làm theo ý của mình ^^. hihi. Bạn có để ý cái pic đó là trong haivl.com. ĐÓ là một trang phổ biến nên nhìu ng sẽ bik đến pic kia ^^, đây là cách giải toán của học sinh Nhật ^^.

Còn đúng là câu tiếng anh đó mình cũng hơi gò ép thật, mình nghĩ đơn giản thui, hiện tại làm thời điểm mình đang sống nên mới cho câu đó vào, ban đầu nếu mình cho lịch người Maya thì chắc sẽ dễ hơn và cũng logic hơn.

thanks vì đã góp ý cho jaeki nhé ^^
  9. Jaeki

Jaeki Thành viên cấp 1

Gợi ý câu 3:

hình 1: không phải xôi nha ^^, trên chùa hay có nè ^^
    hình 2: Siêu thị thì chợ là gì
    hình 3: đó là nhân vật nào (dâu hiệu cái mũ và cái tẩu )và luôn đi với nhân vật đó là đồ vật j

Thế nha, mình gợi ý rùi đó hen ^^
  10. giangtn95

giangtn95 Thành viên cấp 1

:v khó !! thế
  11. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Câu kia Chợ Đồng Nhân là đúng ròi,like cho ngừi ta đeee ;))
  12. Jaeki

Jaeki Thành viên cấp 1

chưa đọc gợi ý của t rùi ^^
  13. ExoticFlavor

ExoticFlavor Thành viên cấp 2

Lâu ngày không chơi thử làm phát. Vào đọc gợi ý của tác giả mới qua xem hình. :)) Đoán thôi chứ chưa chắc đúng không nữa.
    • Hình 1: Em bé Nằm trên nôi.
    • Hình 2: Ngò Gai.

• Hình 3: Lưỡi hái. ... cái này tạm bỏ qua. Không biết có liên quan gì đến Việt Vương Câu Tiễn không?
    • Hình 4: Câu nói này của lãnh tụ Nguyễn Ái Quốc. Mà NAQ có 1 bài thơ về con cáo đó là: "Con cáo và tổ ong" - Trong bài thơ mục đích của con cáo là hái được Mật.

Với 3/4 gợi ý tìm được xin mạo muội đoán câu thành ngữ là: "Nằm gai nếm mật"
    xuanhung thích bài viết này
  14. Two

Two Thành viên cấp 3

^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
    ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
    xuanhung thích bài viết này
  15. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

oan đồng tử à -_-
  16. xuanhung

Oan thị kính @@
    Jaeki thích bài viết này
  17. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

luỡi hái => lưỡi => nếm
  18. xuanhung

Mình chỉ ra được từ Ngò gai .... do phim mùi ngò gai ^:)^
  19. Two

Two Thành viên cấp 3

sao lại là thị @@
  20. ExoticFlavor

ExoticFlavor Thành viên cấp 2

Mang tiếng đoán mò rồi làm luôn cái này. Cũng đọc gợi ý trước rồi mới xem hình :))
    • Hình 1: Nếu không nhầm đây là OẢN xôi. Bỏ ? thì là Oan.
    • Hình 2: Siêu thị bán rất nhiều hàng hóa, thì chợ mỗi nơi ở HN hình như chỉ chuyên bán 1 sản phẩm nào đó thôi. Nên không siêu thì còn là Thị.
    • Hình 3: Đây là Sherlock Holmes, những món đồ đi bên ông là tẩu thuốc, nón phớt và Kính lúp.

Thôi thì chốt tạm câu này là: "Oan Thị Kính".

P/s: Gửi tác giả: tuy có logic nhưng có vẻ hơi khó. Nên giới hạn suy nghĩ lại theo đúng hướng. Ví dụ Chợ Đồng Xuân, theo mình biết quá nhiều thứ liên quan đến chợ Đồng Xuân, nghĩ còn chưa thấu mà bạn đẩy nghĩa qua Siêu Thị thì bó tay rồi. Và 1 vài thứ nữa, bạn đẩy nghĩa của nó hơi xa.

Ủng hộ diễn đàn