Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Gấp ] Cần pro tư vấn lỗi liệt touchpad laptop Dell

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi ALADIN1990, 8/1/16.

Lượt xem: 2,506

1. ALADIN1990 Banned

Chào các bác!
    Tình hình là em có con laptop dell Latitude E6410. Trước em dùng win 7 thì không sao. Nhưng nay update lên win 10 thì mất chức năng kéo lên kéo xuống của thanh cuộn touchpad, dùng tạn một thời gian đến hôm qua em mới phát hiện ra là cả Touchpad đã bị liệt hoàn toàn không sử dụng được nữa.
    Em đã thử vào Control Panel bình thường nó ra thế này

Nhưng bây h nó chỉ hiện lên mỗi biểu tượng chuột dell chứ kho hiện touchpad nữa. Mong các bác giúp em với

...
  2. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

:) DRIVER faild ?
  3. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Tôi cũng bị như vậy ! Ko xài dc trên win 10 , cập nhật đầy đủ drivers , Chắc có lẽ là do dòng laptop đời cũ ko tương thích với win 10 chăng ?
  4. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Driver nó chạy độc lập mà.
    Nguyên nhân lớn nhất thường do driver bị xung đột với 1 driver khác.

Các bác thử sử dụng thằng : DriverPack-Solution. new version.

Mình thường dùng thằng này để update driver của các loại máy từ trước đến nay. :D

Ủng hộ diễn đàn