Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[GẤP] Cần xin brush dễ thương để trang trí quán trà sữa.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Eyevinz, 13/7/13.

Lượt xem: 4,216

1. Eyevinz Thành viên cấp 1

Tình hình là ông anh mình dự định mở quán trà sữa, tính dán tường trang trí nhưng hoạ tiết thì chỉ kiếm đc file ảnh cỡ nhỏ, có watermark nên ko thể làm gì đc.
    Mong anh em trong này có thể kiếm giúp mình những brush hoặc ảnh size lớn có những hình tương tự dưới giúp mình. Mình xin cám ơn.

...
  2. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

Dùng cho trà sữa là decal chứ ko phải Giấy dán tường:
    Code:
    http://www.thicongdecal.net/2012/05/trang-tri-decal-cho-tra-sua-cafe-coffee.html
    Còn về cần những gì thì mình liệt kê cho bạn như sau: (ai muốn mở quán trà sữa thì tham khảo nhé)
    Bạn phải mua tối thiểu 01 máy dán miệng ly.
    Máy định lượng, tủ đá, tủ mát, v.v.
    Bàn ghế, trang trí nội thất, chi phí nhân viên, tiền mặt bằng.
    =>tóm lại
    1. tiệm nhỏ thì khoảng 120 triệu.
    2. Tiệm lớn thì khoảng 300 triệu.

Chi tiết:
    1. Mặt bằng: 7tr trở xuống tùy các bạn tìm. (tốt nhất là nhờ dv nó tìm dzùm cho, nói yêu cầu ra là nó tìm liền)

2. Bàn: đóng giá 200k 1 cái (nếu mở quán nhỏ thì chĩ cần 10 cái thôi = 2tr)

3. Ghế thì ko cần vì các bạn sẽ tạo phong cách teen nên ngồi như người Nhật vậy đó, mua đệm 80k /1 cái (mua 40 cái=3,2tr -> trong siêu thị....)

4. Trang trí quán, cái này quan trọng nhất, ko nên tiết kiệm:
    lót thảm 90k/m2
    (CTY CAO TRƯỜNG KHA, 277 LÝ THÁI TỔ, F9, Q10, TEL: 39072917, MR BÌNH : 094 8170 182)
    giấy dán tường 120k/m2
    226 Mỹ Kim 3, Phú Mỹ Hưng, Q7 (Cty Nam Hoàng)

5.về trả sữa thì bạn yên tâm, có các công ty giúp bạn hết
    Công ty TNHH Cuộc Sống Dễ Dàng
    134 Đường Bàu Cát F.14 Tân Bình.
    mut mũm mĩm thích bài viết này
  3. Eyevinz

Eyevinz Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn