Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gặp lỗi font chữ trong Photoshop CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi justlikethatwind, 12/9/16.

Lượt xem: 3,129

1. justlikethatwind Thành viên cấp 1

Hi mọi người,
    Không biết mình nhấn linh tinh vào đâu mà bây giờ tất cả font chữ của mình bị răng cưa hết cả
    Xin nhờ mọi người cách khắc phục bệnh này với ạ
    Đây là hình ảnh mình chụp lại

...
  2. nhoxkia1991

nhoxkia1991 Thành viên cấp 1

Đổi lại như trong hình nha bạn
    Cái nào cũng được ngoại trừ None
  3. justlikethatwind

justlikethatwind Thành viên cấp 1

Cảm ơn bác @nhoxkia1991 rất nhiều
    Mình đã khắc phục đc rồi ạ
  4. thanh lâm resort

thanh lâm resort Mới đăng kí

Tiện hỏi luôn vấn đề của mình + ((, mình trèn chữ vào hình mà không tài nào cho nó to ra được
  5. Lê Nguyễn Quỳnh Anh

Lê Nguyễn Quỳnh Anh Mới đăng kí

tranvan.muon thích bài viết này
  6. thietbicamung

thietbicamung Mới đăng kí

mình cũng bị tương tự bạn :(
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@thietbicamung : "cũng vậy", có nghĩa là Fonts chữ bị nhỏ tí tẹo chứ gì ? OK, thì trên kia, #5, đã nói xong rùi, mình hok nói lại nữa, quan trọng, là nói về vụ, tại sao, người ta lớn trà bá, mà bạn lại bé tí tẹo, mới là cái muốn biết tạo sao và vì sao ? ha ha ! :))

Thì đó là do độ phân giải file này quá lớn, hok phải độ phân giải 72pt của màn hình bạn đang nhìn, nên nó bé tí tẹo, cho dù chọn fonts size lớn nhất, cũng chỉ là 72 pt, cũng bé xíu xiu, cái quan trọng là bạn phải biết lý do này đây, phải cho nó hiển thị kích thước bình thường như mọi người ở đây, mới là quan trọng nhất, thì là lên mục Image, Image Size, đổi độ phân giải, Res là 72, hok có móc vào ô Resize là dc. còn chuyện # trên kia, đã nói rùi, là dùng Ctrl T, là Free Transform, cũng làm dc Fonts nó lớn ra, là đúng, mình chỉ nói làm màn hình ra dc hình ảnh kích thước bình thường, thì bạn sẽ vui. ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/9/16
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn