Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gặp lỗi khi save file trong Illustrator Portable

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Lê Tùng Thiện, 9/1/15.

Lượt xem: 13,158

1. Lê Tùng Thiện Thành viên cấp 1

Bản Ai cs6 full cờ rắc của e hôm qua vừa bị Advanced system care nó ăn mất giờ ko cờ rắc lại đc nữa. Trong khi tìm cách giải quyết thì e down bản portable về dùng tạm nhưng khi mở các file đang làm lở dỡ của bản cờ rắc ra làm xong lưu file thì nó báo An unknown error has occurred và ko cho save.e thử lưu với định dạng .PDF cũng bị tương tự ko cho xuất file :( mọi người cho e hỏi cách khắc phục thế nào ạ

...
  2. Hoàng Nhậtt

Hoàng Nhậtt Thành viên cấp 1

Em cũng bị lỗi như thế đấy :( , đang định lên đăng bài hõi thì thấy bài của bác :)))) , lót dép hóng pro !
    Lê Tùng Thiện thích bài viết này
  3. Lương Thiện

Lương Thiện Thành viên cấp 1

mình cũng dính lỗi như vậy.. cài luôn bản full cho chắc. :))
    Lê Tùng Thiện thích bài viết này
  4. Lê Tùng Thiện

Lê Tùng Thiện Thành viên cấp 1

:(( thấy có 1 bài hỏi lỗi giống vậy bảo là rã chữ ra mới save đc. nhưng nguyên nhân lỗi thì khác cái này nên hóng pro giải đáp giúp. đang làm đồ án mà thế này :-s
  5. PHOANG

PHOANG Thành viên cấp 1

Các bác không thấy bảng thông báo sao, ngay cả hãng Adobe cũng ko biết lỗi gì thì sao biết cách khắc phục ^^!
    Tốt nhất cài bản full thôi
    Lương ThiệnHồng Sơn thích bài viết này.
  6. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

Lỗi này là lỗi font.
    Bạn thử Covert hết font chữ xem có lưu được ko :D
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

Cái lỗi ghét nhất của bản Portable.
  8. quangchien6620

quangchien6620 Thành viên cấp 1

1. bạn convert chữ rồi sẽ save đc
    2. nếu ko convert bạn đừng để trong khung
    3. down bạn mới về update lên thôi ^_^
    Hồng Sơn thích bài viết này
  9. Lê Tùng Thiện

ý là chuyển đổi sang font khác hả các a :D nếu v thì ko còn là font chuẩn quy định sẵn cho bộ nhận diện thương hiệu r :( các a giải thích thêm chỗ này vs ạ vì e còn sinh viên chưa hiểu hết những thuật ngữ này :D mới năm nhất thôi ạ :v :v
  10. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Nghĩa là bạn chỉ để 1 trang trong khung thôi, ấn tổ hợp phím Shift+O để nó hiện thị lên trang, rồi xóa bỏ hết trang đi và chỉ để lại 1 trang (vì trang này ko xóa dc). Sau khi xóa thì những nội dung trang bị xóa sẽ nằm ngoài 1 trang duy nhất kia. Xóa như thế thì file lưu nó sẽ nhẹ đi rất nhiều. Nếu ko muốn xóa trang thì bạn có thể mở 1 file mới (số trang là 1 chứ ko phải 16 như bạn đang làm), mở hết khóa object rồi coppy tất cả nội dung của trang này sang bên đó). Và điều quan trọng của bạn là giữ nội dung chứ ko phải giữ trang. Bạn lưu lại lúc này sẽ dễ dàng hơn. Rồi bạn tải bản full của Illus vesion đó về và mở file đã lưu kia để làm tiếp.
    Lê Tùng ThiệnHồng Sơn thích bài viết này.
  11. Lê Tùng Thiện

:D tks mấy a. e đã hiểu r :3
  12. Thanhphuong07

Thanhphuong07 Mới đăng kí

Mình lưu file.AI trong thư mục bình thường, nhưng khi mở file thì không đc. mình phải chuyển file đã lưu ra desktop mới có thể mở file đc. bạn nào giải đáp giúp mình thắc mắc này không ạ? mình cám ơn nhiều
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn