Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[GẤP] Sắp Đi Phỏng Vấn Làm Parttime...Anh Em Có Kinh Nghiệm Vào Giúp Ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi miken, 8/1/16.

Lượt xem: 3,419

1. miken Thành viên cấp 2

Chào anh em, hôm qua nhận được mail nhà tuyển dụng mà vừa mừng vừa vui.
    Mình đang học ở Arena, mình muốn đi làm parttime để phụ giúp cho gia đình, vì gia đình mình không khá giả gì :(.
    Mình muốn hỏi là, trước khi đi phỏng vấn có cần phải chuẩn bị gì không ạ?
    Ví dụ như: ăn mặc như thế nào, cần tìm hiểu gì trước, .....
    Với lại, mức lương parttime là tầm bao nhiêu (đề phòng có câu hỏi kiểu "mong muốn mức lương bao nhiêu" hay đại loại thế)

Cảm ơn anh em nhiều ạ :D

...
  2. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

bác phải cho ae biết công ty bác đang định đi phổng vấn là công ty gì, và lĩnh vực của họ. Khi đó mới biết tư vấn bác được
    miken thích bài viết này
  3. miken

miken Thành viên cấp 2

4. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

RỒI
    - TÁC PHONG: Bác tới trước hẹn phỏng vấn 15p là ok (Cái gì đầu tiên cũng rất quan trọng ^^)
    Ăn mặc lịch sự
    Giữ bình tĩnh và tự tin
    - Bác lên tìm hiểu sơ qua về cty bác định ứng tuyển và vị trí cũng như công việc bác sắp nhận
    - Việc trả lời phỏng vấn thì tùy thuộc vào khả năng cũng như cách ăn nói và diễn giải của bác>
    Nhiều công ty nó ứ thèm nói gì, vứt cho 1 job thử việc tại chỗ. Ok nó nhận luôn ^^
    - Còn về PHẦN VÔ CÙNG QUAN TRỌNG thì lòng thí chủ..... Nói chứ cv bác phải làm là gì và so với tầm vóc cty thì bác suy ra mức lương bác mong muốn.
    200-300$ gì đó cũng được nè ^^
    Chúc bác thành công.
    miken thích bài viết này
  5. miken

miken Thành viên cấp 2

Tâm Hà cảm ơn bác rất nhiều. Đọc chia sẻ của bác mà cũng bớt lo hơn. Mà mình làm thiết kế 2d, lại còn parttime mà lương 300$ chắc công ty nó loại luôn bác à
    Tâm Hà thích bài viết này
  6. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

thì e ghi đại khái vậy thôi chứ cũng ko lắm rỗ cv bác sẽ làm khi nó nhận là như thế nào.... suy ra không biết đc lương sao cho phù hợp hết !
    miken thích bài viết này
  7. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

theo mình cứ ăn mặc lịch sự thôi, hỏi lương bao nhiêu thì đừng ngại nói ra, đừng lo vì nhiều tiền mà lo họ không thuê mình. Quan trọng là giá mình đưa ra và giá trị mình đem lại cho họ lớn hơn nhiều. Hoặc họ thấy giá cao thì họ sẽ thương lượng, dù vậy thì giá trị của bạn cũng không bị đánh thấp và luôn ở thế tự tin
    mikenQuý Ròm thích bài viết này.
  8. Quý Ròm

Quý Ròm Thành viên cấp 1

#7 bác nói rất hay
    miken thích bài viết này
  9. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

Công ty mà tuyển partime là hiểu công ty như thế nào rồi ? nói chung chỉ phù hợp với những người đã có công việc ổn định và đi kiếm ăn thêm. chứ như bạn đang còn đi học thì theo mình cũng chỉ được ba cọc ba đồng. Và cái kiểu partime mà làm rầm rộ lên như vậy thì mình nghĩ chỉ có ở Hà Nội
    miken thích bài viết này
  10. tiendatdalat

tiendatdalat Banned

cứ đơn giản chân thật mà chiến. có gì lôi ra hết khè hàng cho họ sợ
    miken thích bài viết này
  11. Kỳ Quang Phương Duy

Kỳ Quang Phương Duy Mới đăng kí

full giờ hành chính tầm chục, part tầm 4-5tr thôi. Cơ mà thiết nghĩ các nhà tuyển dụng sẽ vứt 1 đống job cho bác ngồi làm xem tiến độ và trình độ đến đâu đấy
    Đi phỏng vấn ăn mặc lịch sự, cũng không cần thiết quần âu sơ mi, mặc trẻ trung năng động nhưng vẫn lịch sự là ok. Ăn nói nên lưu loát, to, rõ ràng. Bác mà hay mất bình tĩnh nói lắp bắp hoặc lí nhí là xong @@ Nói vậy thôi chứ trình độ mình khá thì cứ tự tin lên mà nói chuyện, không phải ngại
  12. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Dựa theo nguyên lý: Anh đòi mức lương 100.000.000 tôi cũng trả được, và họ sẽ hỏi bạn làm gì cho họ với số tiền như vậy.
    Còn về chuẩn bị: Không cần căng thẳng, cứ như đi nói chuyện với người bạn, đôi khi có những công ty đánh giá về khả năng ứng xử của bạn, chẳng hạn như Apple có câu "Tôi muốn dời núi Phú Sĩ đi chỗ khác" và bạn trả lời "Tôi sẽ dùng photoshop".
    Nói chung cứ tự nhiên đi, vì dân mỹ thuật luôn khác người. Chúc bạn phỏng vấn tốt!
  13. bdesign

bdesign Banned

Theo các bài khuyên chuẩn bị đi phóng vấn trong sách, đến sớm 15 phút nhé, ăn mặc chỉnh tề tóc tai cắt tỉa gọn gàng, nhớ tắm sạch trước khi đi nhé. Khi bước vào nhớ cười thật tươi, giữ nụ cười thường trực suốt quá trình phỏng vấn nhé. Nhà tuyển dụng hỏi, phải cười đã rồi mới trả lời nhé.

Như mỗ đi phỏng vấn, trước khi vào, ngồi đâu làm cốc cà phê bắn điếu thuốc cho tỉnh táo rồi lên. Hỏi gì cứ trả lời đường hoàng. Nên vào website xem style thiết kế của họ thế nào, hay ngó cái bảng hiệu, cách bài trí văn phòng là đã có nhiều dữ kiện đánh giá style rồi, theo đó mà biết mình có thể trúng không. Cứ tự tin đường hoàng, năng lực chú có thế nào thì cứ thể hiện qua test, có giấu cũng không được mà cố gồng cũng không được, với quan điểm trúng thì hay mà trượt cũng không sao, còn nhiều chỗ khác, chứ run là hỏng đấy. Lương thì quát nó vừa vừa đúng khả năng thôi không nó sợ.

Ủng hộ diễn đàn