Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gặp trục trặc lúc in file psd

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi bonv2b, 22/3/17.

Lượt xem: 1,504

1. bonv2b Thành viên cấp 2

Như tít ạ
    Size design của em trong photoshop là 16x11 cm, mà sao lúc in thì nó lại thu nhỏ về 1 góc như vậy ạ?
    Em đã chỉnh paper size A4 hết tất cả rồi nhưng mãi ko đc.
    Mấy bác giúp em với.
    TKs ạ

...
  2. thuthuatdoday

thuthuatdoday Thành viên cấp 1

Bạn xem lại nha, file ảnh psd chắc bạn để 72 pixel/inch, thường mặc định máy in tầm trung toàn để 300 dpi cơ nên ảnh của bạn mới nhỏ vậy

Bạn chỉnh lại Photoshop nha Image > Image Size > Resolution, xuất để in phải tấm các ảnh cỡ nhỏ để tầm 300, các ảnh cỡ lớn để tầm 100-200

Bạn mở file đó bằng Photoshop > File > Print ...

Printer: chọn máy in

Page Setup > Advanced > chọn lại khổ giấy A4

Position: bỏ tích Center Image, bây giờ bạn có thể sắp xếp vị trí ảnh tùy ý trên khổ giấy A4

Scaled Print Size: bỏ tích Scaled to Fit Media, mặc định kích thước và dpi chính bằng ảnh gốc (tổng pixel sẽ luôn giữ nguyên, nếu bạn tăng kích cỡ to lên thì dpi sẽ giảm, ảnh sẽ kém nét)

Các thông số còn lại là thiết lập profile màu của máy in, máy in không có profile màu riêng tùy chỉnh cho từng loại mực sử dụng thì để mặc định

Kiểm tra lần cuối, thì nhấn Print để in
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/3/17
  3. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

để dpi lại đi bạn 72 rồi
  4. bonv2b

bonv2b Thành viên cấp 2

Cảm ơn mấy bác, e đã sửa đc r, file vẫn 300 dpi. E chỉnh lúc in size paper hết rồi, nhưng chưa chỉnh trong Devices & Printers của Windows. Hic

Ủng hộ diễn đàn