Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gear cùi - Sau 3 ngày cầm máy - Gạch đá cho em mau lớn ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi binlop82, 24/11/15.

Lượt xem: 2,324

1. binlop82 Thành viên cấp 2

Tình hình là cầm máy được vài ba ngày đi chụp choẹt linh tinh.
    Hôm nay mới dám up lên forum để "khoe" chiến tích 3 ngày cũng như nhờ các bác trong forum góp ý cho em mau lớn ạ :)
    [​IMG]Thaigialy by Jin.Bin, on Flickr

[​IMG]IMG_2152 by Jin.Bin, on Flickr

[​IMG]IMG_2160 by Jin.Bin, on Flickr

[​IMG]IMG_2184 by Jin.Bin, on Flickr

[​IMG]Dòng đời xô đẩy by Jin.Bin, on Flickr

[​IMG]PDUNGtouch by Jin.Bin, on Flickr

...
    Hoàng NhậttPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. binlop82

binlop82 Thành viên cấp 2

up phát :(
  3. Trần Hữu Sự

Trần Hữu Sự Thành viên cấp 1

ảnh to quá, em onl tab mà lắc máy luôn @@!
    mốt bác nhớ resize lại nhé
    ảnh hơi thừa sáng xíu, có mấy tấm ổn, tấm thứ 2 màu hơi kỳ
    binlop82 thích bài viết này
  4. binlop82

Thanks bác đã góp ý :) ;)
  5. hieu107

hieu107 Thành viên cấp 1

Mình thấy là bác chụp đã lâu. Nhìn cách sắp xếp hình là biết. Nhưng về màu, thì bác cũng oke. Gọi là biết làm màu nhưng chưa có style riêng.
    binlop82 thích bài viết này
  6. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Hình bạn chụp thì ok thôi, ko có vấn đề gì. Hình 2 thì chỉnh sửa hơi quá đà.
    .
    Còn về chữ "cùi" trong cách dùng từ của chủ thớt thì mình nhận định là ko nên.
    .
    Khi bạn dùng từ "Gear cùi" tức là bạn đang ngửa mặt lên trời phun nước miếng á.
    .
    Theo mình thì khi ai đó chê thiết bị mình đang sài là cùi tức là bạn đang nhận định rằng thiết bị quyết định chất lượng ảnh của bạn.......Và cũng đồng nghĩa rằng, bạn đang tự xem level của mình là cùi bắp nên phải cần thiết bị xịn mới chụp đẹp được.
    .
    Việc ảnh đẹp hay ko là do khả năng chính là của ng chụp chứ ko phải là của thiết bị. Bạn cầm 1 thiết bị xịn mà ko có ý tưởng, ko có kinh nghiệm và ko có hiểu bjt thì có xịn hay dỏm thì cũng ra tấm hình tồi.
    draxbinlop82 thích bài viết này.
  7. binlop82

Mr.Po Thanks bác đã góp ý. Mình sẽ rút kinh nghiệm. Cơ mà mình chỉ có bộ gear này. chả có kit nữa là @@ :(
  8. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

binlop82 trời, thiếu gì ng thiết bị chỉ có nguyên bản mà ko có nâng cấp j thêm vẫn đẹp như thường....Cầm cái máy nh khi đi linh tinh cả tháng trời chả chụp đc gì......có khi 1 ng bấm mấy trăm tấm rồi lọc cũng đc khá khá là bt thôi....chụp lên tay rồi thì cỡ nào cũng chơi đc hết á...Giàu chơi theo kiểu giàu...nhà nghèo thì liệu cơm gắp mắm...chủ yếu là đam mê thôi...
    binlop82hieu107 thích bài viết này.
  9. hieu107

hieu107 Thành viên cấp 1

bác Po nói chuẩn. Hồi đó, e sài 40D cũng vậy. Tiềm lực k có, phải sải hết những gì hiện có.
    Đam mê ắt có ngày thành công.
    Bạn nếu mê nó, k chỉ tìm hiểu mỗi về thông số khẩu hay tốc mà còn phải tìm hiểu mọi thứ. Trong đầu bạn phải am hiểu tất cả, có thể gọi là bách khoa toàn thư. Mặc dù, mình chưa đạt tới trình độ như vậy, nhưng mình sẽ cố gắng để đạt dc điều đó.
    Nhiếp ảnh, tại sao có ng chụp bộ ảnh 20- 30 năm trước mà khi up to now, bạn xem bộ ảnh đó như thể họ mới chụp hôm qua.
    Bộ gear của bạn nếu so với thế kỷ 20 là quá xịn rồi. Bạn hãy tham khảo lịch sử nhiếp ảnh nước ngoài để mở mang thêm.
    flickr.com/photos/oringbox hy vọng giao lưu với bạn.
  10. binlop82

cám ơn các bác. E mới tập chơi nên cần học hỏi thêm ^^ mong các bác góp ý

Ủng hộ diễn đàn