Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ghép ảnh [Xin giúp ):]

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Tony, 12/3/13.

Lượt xem: 9,157

1. anhcong_sos

anhcong_sos Thành viên cấp 2

Nói chung là khi nhờ vả thì để ý lời ăn tiếng nói. nhờ cho ra nhờ chứ đừng để người ta thấy cái buồn cười trong lời nhờ vả đó.
    Còn chuyện troll cũng là để học hỏi và nâng trình pts đó chứ :))
  2. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Theo mình tất cả các topics bị troll thì đều do lỗi của cả 2 bên, cơ mà lỗi đầu thuộc về chủ thớt, khi đưa yêu cầu thì một là chưa nói rõ là ghép cái gì, ghép vào đâu, cho nên anh em mới hứng chí vui vui làm tấm hình troll cho mọi ng được cười thôi mà :D
  3. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

vầy thì bác phải quen với việc này đj :))
  4. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

5. Phạm Hưng

Phạm Hưng Thành viên cấp 2

bác k đc bật lại thầy chuyên dạy bố cục của chúng ta :-j
    Bố cục thích bài viết này
  6. Father Of Cục

Father Of Cục Mới đăng kí

tình yêu của đời anh ;)) ta lại ở bên nhau :D :))
    Bố cục thích bài viết này
  7. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Nói chung là :
    -Khi nhờ vả nên nhờ vả có mục đích,tránh nhờ vả hình tự sướng,lố lăng,nội dung không rõ ràng,nhờ xóa người này người nọ,muốn làm siu nhân...thì chả ai từ chối bạn cả .
    _Khi Troll,hãy nhắm xem mình đủ trình PTS không rồi hãy troll,đừng thấy người ta Troll cũng bày đặt ngứa tay ngứa chân làm cho có,hình người ko ra người,ma không ra ma .
    LyBa, PixelKCaxau thích bài viết này.
  8. trang.plleo

trang.plleo Thành viên cấp 1

mình thấy bạn nói thế co phần hơi phiến diện:
    - ngta học hỏi đc hay k thì bản thân họ biết chứ chắc j trong diễn đàn biết đc, vd như mình, mình cũng từng nhờ mọi ng giúp dùm, sau đó thấy hay mình có học, cũng đọc nhiều bài trong diễn đàn để học hỏi nhưng mà cũng chứ học đc tàm tạm nên cũng k đóng góp hay dám cmt linh tinh trong diễn đàn, có thể cũng có những ng như mình nên moi ng k biết đến
    - mở chuyên mục nhờ vả ra thì để mọi ng nhờ vả mà: nếu biết làm thì cũng đã k nhờ mọi ng rồi, mình nghĩ đã phần ng nhờ chủ yếu là những ng k biết pts or biết rất ít nên mới nhờ, tất nhiên có trường hợp ngoại lệ với những yêu cầu khó -> nếu các bạn cảm thấy k đc thì nên đóng hẳn mục này or nếu như bạn muốn k phải là những ng vào chỉ lập nik để nhờ vả thì BQT nên lập quy định là đăng bao nhiêu bài rồi mới đăng đc trong mục này
    - mà mình nghĩ mục nhờ vả cũng là mục để giúp mọi ng có thể tập luyện để lên tay. cái này mình nghĩ cũng là lí do có mục này : giúp đc ng và cũng là giúp đc mình, ( vs những ng trình độ còn thấp thì đây cũng là cơ hội để học hỏi mà cũng là cơ hội đc giúp đỡ ng # nữa)
    thân bạn, trên đây chỉ là ý kiến của cá nhân mình chỉ để góp ý có thiếu sót hay nói gì k đúng thì cho mình xl ( bt mình cũng k hay cmt nhưng vì bạn là mod nên mình nghĩ bạn nên nói chuyện cẩn trọng hơn so vs các thành viên # vì bạn có ảnh hưởng lớn trong diễn đàn)
    Ngọc Ngố Ngang Ngược thích bài viết này
  9. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

rất tiếc, phần phía dưới mình copy từ trong luật do admin đưa ra chứ mình chả nói cái gì cả :D

Your Argument is Invalid
  10. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

=))))) lại troll :))))))))))))
  11. kencantho

kencantho Thành viên cấp 1

Nick trên diễn đàng designer hình làm như là nick game online. Cầm nick cao để được cái gì ??? Có vũ khí PS lv cuối chăng =)) ? Xin lỗi tôi đã chán cái cách mà những thành viên Pro như bác trong này giúp người khác làm hình rồi nên sẽ out, từ nay bác DX cứ giữ nick cao cấp mà khuyên người khác "đi vòng vòng chụp lại chục tấm khác thế nào củng có tấm đẹp" (phong cách giúp người khác của DX mà tôi thường thấy nhất là câu này) khỏi chỉnh sửa hình làm gì cho mắc công bác :-bd.
    Tiện đây gửi lời tới Mod Band nick tôi giùm, lý do là mắc công lấy acc vào war chứ chả còn hứng thú giúp ai làm hình cả . Cảm ơn và không hẹn gặp lại :-H
  12. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Đây không phải là nơi dành cho trẻ con hờn dỗi, bạn nào ko muốn login vào cứ đổi pass ngẫu nhiên lung tung lên rồi sẽ ko login đc.
  13. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Khỏi tiễn =D>
    TK Tùng thích bài viết này
  14. Father Of Cục

Father Of Cục Mới đăng kí

không tiễn:-Hnhớ gửi dầu ăn về mỗi ngày nếu nhớ\:D/:-bd
    TK Tùng thích bài viết này
  15. Đoàn Viết Sơn

Đoàn Viết Sơn Mới đăng kí

thấy mọi người ghép ảnh hay quá, em mới vào nghịch pts được 1 thời gian mà chả biết ghép ảnh, toàn nghịch mấy cái như kiểu tự tạo ảnh bìa và một số hiệu ứng, ai có kinh nghiệm chỉ em với
  16. Long Mai

Long Mai Thành viên cấp 1

Thôi giải tán vụ đình đám này nhé, mỗi ng 1 tính cách, một snghi mà, có người cứng, có người mềm, chịu nhau một câu là ô tô kê hết hết :D
  17. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Tốt nhất nên dẹp cái mục "Nhờ vả làm ảnh" cho đỡ nhức đầu... Mà theo mình thấy forum của mình về design mà có vẻ admin và mod không chuyên về design lắm và có vẻ về IT nhiều hơn nhỉ?
  18. nhathoang93

nhathoang93 Thành viên cấp 2

mấy bac' lại troll vui vãi =))
  19. hoangminh37

hoangminh37 Thành viên cấp 1

4r thu hút người là từ những điều này. Từ topic nhờ vả có thể học hỏi được nhiều điều và nhiều niềm vui. Bác kêu bỏ đi thì còn gì hay nữa.
    Bỏ đi những cái nhỏ để lại những cái cao hơn thì dần dần chỉ có các bác tự sướng với nhau thôi.
    Theo ngu kiến của em thì những mem nào lập nick với mục đích nhờ vả ( đã thấy có người chỉ nhờ vả không dưới 2 lần ) thì các bác troll cho mất dép luôn
    Pham Hung thích bài viết này
  20. acquyyaiba

acquyyaiba Mới đăng kí

cãi nhau xôm tụ quá,hehe,mấy pác troll em nó mình thấy cũng bỏ công sức ra mới có được thành quả đó chứ,(mình cũng từng troll vài em nên hiểu),thôi thì ai có thành tâm giúp thì em nó cám ơn,ai vui tính troll vài tấm thì để anh em diễn đàn giải trí,ai ko thích xem thì cứ lướt thôi.

Ủng hộ diễn đàn