Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Ghép ảnh] Gạch đá nhiều cho mau lớn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi tjljgj, 16/1/13.

Lượt xem: 3,945

1. tjljgj Thành viên cấp 2

Hôm trước em cũng có làm một bức ghép hình, post lên các pác góp ý xây dựng nhiều em rất cảm ơn. Và giờ là ảnh 2 trên cơ sở kinh nghiệm ảnh 1, lần này em có chú ý đến hướng ánh sáng, bóng đổ, độ hòa của mod vào BG, mọi người xem còn sai xót gì thì chỉ giúp em nhé.
    Hình tập 1(hình cũ):
    Hình tập 2(hình mới làm):
    Link full ảnh size: http://www.mediafire.com/view/?nm28kcc0lmeu1hs
    File PSD: http://www.mediafire.com/?k5wt5lt3gejoq5m
    Thanks a lot!

...
    MissMabu, Duy KhờSunnyBoy thích bài viết này.
  2. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Thế thì nên khen hay chê nhỉ :))
  3. tuntuf

tuntuf Thành viên cấp 1

theo mình cảm thấy thì mod vs BG tách biệt quá, giả giả sao ấy
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bạn biết tại sao mà trông mod ko ăn vào nền ko , là do cường độ ánh sáng : cường độ sáng trên người mod phải tương đồng với cường độ sáng của nền .
    chiplove thích bài viết này
  5. tjljgj

tjljgj Thành viên cấp 2

E vẫn không hiểu lắm, tại e blend theo cách tách mod ra làm như vậy mod sẽ nổi bật lên BG. Vậy nếu theo hình thứ 2 mình phải giảm bright/contract hay tăng cho mod ạ. thanks!
    link file psd của em: http://www.mediafire.com/?k5wt5lt3gejoq5m
  6. Thiên Ma

Nếu nguồn sáng chiếu từ phía đằng sau của mod thì phần trước của mod phải bị tối đi , bên cạnh đó phần viền xung quanh người mod sẽ sáng lên .
    tjljgjDuy Khờ thích bài viết này.
  7. Duy Khờ

Duy Khờ Thành viên cấp 1

Em cũng nghĩ vậy nhưng mà tối đi thì nhìn sao thấy mod? ;;)
  8. Thiên Ma

Tất nhiên ko phải là tối thui hoàn toàn rồi bác ạ .
  9. junest

junest Thành viên cấp 2

Chưa đạt, chưa hài hòa, hỏi thật bạn k thấy mod chưa ăn nhập với nền à ?
  10. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Ảnh 1: do tối 4 góc nên thấy mod nổi khá nhiều (còn lại nhìn ra lỗi như mấy bạn kia nói).
    Ảnh 2: mod sáng quá, bị chóa thì phải
  11. tjljgj

tjljgj Thành viên cấp 2

Mình thấy được thì đã sữa rồi bạn ạ, mình có post kèm file PSD đấy, bạn có thể sửa giúp chỗ không hợp lý không?
  12. tjljgj

tjljgj Thành viên cấp 2

Cảm ơn sự đóng góp của mọi người. Nhưng lý thuyết mọi người cmt thì mình đều biết, và có áp dụng(nhưng chưa hiệu quả). vậy nên mình có đính kèm file PSD ngay dưới ảnh 2, mọi người SỬA bằng hình ảnh để mình dễ cảm nhận hơn được ko ạ. Cảm ơn trước nhé! :-bd

Ủng hộ diễn đàn