Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ghép ảnh nâng cao

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nhiệt Huyết, 13/6/16.

Lượt xem: 1,903

1. Nhiệt Huyết Mới đăng kí

Anh em có thể hướng dẫn ( hoặc chia sẻ link) cách ghép người vào cảnh sao cho giống thật nhất được không ạ?
    Mình mới học pts nên ghép nhìn lộ lắm
    Xin cảm ơn anh em !!

...
  2. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Quay đi quẩn lại cũng chỉ cần tương đồng về tỉ lệ, màu sắc, ánh sáng, tính chất và 1 chút về vùng chọn. Càng làm quen thì càng có nhiều công cụ để chính sửa, làm đc cái mình muốn =))). Hết :D
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Ghép người vào cảnh, thì cũng là ghép người vào tất cà mọi thứ gì, cũng là xào qua xào lại các mục Color, sao cho nhìn hok bị lộ Photoshop, bạn lùi ra ngoài 1 trang, tìm mục Tutorial, vào mục TUT ghép ảnh, là có hướng dẫn đầy đủ !

Mình có 1 chiêu ghép ảnh nâng cao, là dò nhìn độ sáng, và 3 số màu của ảnh đó đó, rùi đẩy màu ảnh này, bằng ảnh kia, nhưng đó là kỹ thuật riêng của mình, các bạn khác hok sài chiêu này, nên chỉ có mình sài thoai ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 13/6/16
    Nhiệt Huyếtrungtram2014 thích bài viết này.
  4. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

quan trọng nhất làm đam mê học hỏi để rút kinh nghiệm thôi chứ chẳng có ai giúp được khi mình ko biết ứng dụng bài học từ google đa dạng phong phú
  5. Nhiệt Huyết

Nhiệt Huyết Mới đăng kí

tranvan.muon bạn ghép đỉnh quá
  6. tranvan.muon

@Nhiệt Huyết : Cám ơn lời khen của bạn ! bi giờ, mình giới thiệu bạn xem TUT của mình đây, bạn từ chổ này, lùi ra ngoài 1 trang, chọn mục Photoshop TUT, chọn mục TUT ghép ảnh, trong kia, có TUT hướng dẫn làm đẹp màu da như người mẫu, thì có nghĩa là làm ngược lại, ghép cái da xấu vào chung với hình người diễn viên đẹp, thì cần hòa nhập cùng màu với hình đẹp kia đó ! :))

1. Khi bạn chưa giỏi, thì cứ dò số màu, kéo theo TUT đó hướng dẫn, chắc ăn trước đi, nhìn số chắc cú hơn là màu Red Green Blue kéo tùm lum loạn xạ, kéo lộn xộn sẽ hư hết hình ! :))

2. Ghép cảnh hay ghép vào hình nhiều người, cách làm, cũng là giống nhau, cảnh vật cây cối, thì hok cần chính xác nhiều, thì là dễ làm hơn, còn trong cảnh có nhiều người, thì cần làm kỹ phần hòa nhập màu vơi người trong cảnh đó đó !
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/6/16
    Nhiệt HuyếtAnh Design thích bài viết này.
  7. Anh Design

Anh Design Thành viên cấp 2

Bác đúng là cao thủ bác tranvan.muon ơi. Nhìn mãi mới ra thay thằng BB Trần :(:(:(
  8. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

việc gì cũng vậy phải làm từ từ mới có kinh nghiệm bạn nhé
  9. Nhiệt Huyết

Nhiệt Huyết Mới đăng kí

tranvan.muon, mình dùng cs6 thì thao tác có giống không nhỉ?
  10. tranvan.muon

@Nhiệt Huyết L Tất cà các version Photoshop, cũng là dùng chung 1 công cụ nhé, giống y chan ! :))
    vector368 thích bài viết này
  11. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

gốp ý nếu thật sự đam mê bạn ngâm cứu 1 khóa học pts cơ bản nhé

Ủng hộ diễn đàn