Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ghép ảnh Phồng Tôm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi dovuquocviet, 30/8/12.

Lượt xem: 3,902

1. dovuquocviet Thành viên cấp 2

thấy mọi người hay ghép ảnh Phồng Tôm nên mình cũng vọc thử phát, điếu thuốc và khói là thêm vào nhá :D còn mặt Phồng Ca thì chắc chắn là ghép vào rồi :))

...
  2. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

mặt bố này nhìn giống bạn mình quá...
    :)
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

sao không giảm size mẹt xuống nhìn cho khớp không hả bạn :-/

vẫn lộ quá :D
  4. dovuquocviet

dovuquocviet Thành viên cấp 2

ak cái đấy k phải mình k nghĩ đến và cũng đã thử nhưng vấn đề là do góc chụp nên ảnh gốc mặt cũng khá to, nếu giảm size xuống nữa thì sẽ bị lộ ra mặt gốc:D
  5. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

làm đen trắng thế này đỡ bị lộ hẳn, ko phải mất công chỉnh màu và độ sáng cho giống
    dovuquocviet thích bài viết này
  6. dovuquocviet

bạn nói đúng dụng ý của mình, khói thuốc,màu thuốclúc đầu không được thật cho lắm và quan trọng nhất là da mặt phồng tôm khá đậm trong khi da của mẫu nam rất trắng nhưng khi đưa về đen trắng thì tất cả các khuyết điểm đấy đều đc giải quyết
  7. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Đừng VOZ-hóa pho-rum tội anh Dư lắm nhá =))
    Lỗi thì chỉ thấy lỗi perspective ở mặt, khói thuốc mình thấy ổn đấy chứ :D
  8. ngư ngư

ngư ngư Thành viên cấp 1

sai tỉ lệ đầu vs thân nên nhìn ngộ ngộ:)
  9. dovuquocviet

đầu ảnh gốc cũng to như vậy đấy bạn ak =))
  10. dovuquocviet

yên tâm chỉ là rảnh rỗi sinh nông nổi thôi, khi bạn muốn ghép mặt của ai đó vào 1 thân hình có sẵn thì "phồng tôm" có lẽ là kết quả đc nghĩ đến nhiều và nhanh nhất =))
    Đức Idol thích bài viết này
  11. nhocyeuhp

nhocyeuhp Thành viên cấp 1

Mình cũng nghĩ là ở bên VOZ họ cũng ghép khá là nhiều rồi, những gì ở VOZ thì hay cứ để ở VOZ để cho nó trở thành 1 hình ảnh không thể khác. Khi người khác ở forum khác nhắc đến thì họ biết là đích thị của diễn đàn. Mình cũng nhớ là có mod nào đó đã nói về vấn đề đại loại là sang nơi khác, một không gian khác thì không nên lôi quá nhiều thông tin từ VOZ ra. Mình không chê ảnh xấu, hay j chỉ là mình ở môi trường nào thì nên hạn chế nói về những điều ở môi trường khác. Xin lỗi vì đã nặng lời rồi!
  12. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

chủ thớt nên chú ý tỉ lệ cái đầu lại :D

mềnh lại thấy sự sáng tạo độc đaó đấy chứ :D ghép mặt mún chuẩn cũng cần kĩ năng nhất định về chỉnh màu, cắt ghép và 1 chút phá cách của cái đầu :D

như page Phồng Tôm trên FB có event đang diễn ra, các bạn thử nhìn 1 cái ảnh dưới đây xem sự sáng tạo thế nào:

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=460933210594458

=))
  13. dovuquocviet

ok bạn mình sẽ rút kinh nghiệm
  14. dovuquocviet

không phải là không chú ý đâu bạn ạ mà là ảnh gốc đầu đã to như vầy rồi =)), bạn có thể chú ý cái tai bên trái vốn là tai ở ảnh gốc đấy mình chỉ ghép mặt phồng tôm thôi còn tai là ảnh gốc và mình thấy tỉ lệ giữa tai và khuôn mặt cũng khá ổn
  15. nhocyeuhp

nhocyeuhp Thành viên cấp 1

Cái ảnh phồng tôm hay đc ghép đầu to hơn mặt nhìn nó thật là hài hước và rất yêu nhề :>
  16. vandieutot

vandieutot Thành viên cấp 2

Bá đạo thật mà các bác cho mình hỏi ! mặt thằng ku trong xe đẩy kia là thằng nào mà mình thấy các bác hay ghéo nó vào vậy

Ủng hộ diễn đàn