Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ghép các đối tượng trong Corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi pklinhtrang, 8/9/15.

Lượt xem: 17,496

1. pklinhtrang Thành viên cấp 1

Mình có 4 đối tượng muốn ghép cho chúng sát khít nhau mà không phải sử dụng thao tác kéo thả ( Vì nhiều khi kéo thả không được chuẩn và làm trên nhiều đối tượng thấy không được nhanh cho lắm). Bạn nào biết chỉ dùm mình

...
  2. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

Không biết mọi người thế nào, như e thường dùng cái Align and Distribute, chọn các đối tượng nếu muốn căn chúng theo chiều ngang thì nhấn nút E, chiều dọc thì nút C, tự động nó sẽ căn cho các đối tượng bằng nhau, chỉ cần đẩy sát vào thôi
  3. thienquang1987

thienquang1987 Thành viên cấp 1

Với nhiều đối tượng tương đối bằng nhau, mình thường dùng cách này:
    bấm C và E để các đối tượng tập trung 1 chỗ, sau đó dùng Alt + F7 rồi làm như trong hình.

hóng các cao nhân khác chỉ bảo để nâng cao kinh nghiệm
  4. haitran2302

haitran2302 Thành viên cấp 2

lật đối xứng đơn giản thì dùng phím+chuột cho nhanh
  5. pklinhtrang

pklinhtrang Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bạn đã chia sẻ , mình vừa tìm hiểu được xong , đó là tính năng tạo bước nhảy ở trong Corel áp dụng cho các đối tượng bằng nhau !
    thienquang1987 : chuẩn rồi bạn!
    thienquang1987 thích bài viết này
  6. thienquang1987

thienquang1987 Thành viên cấp 1

Bạn có thể áp dụng thêm phím tắt Ctrl + R
    pklinhtrang thích bài viết này
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Trong illustrator thì bạn chỉ cần (Ctrl C + Ctrl F một lần) và sau đó thao tác tiếp theo là (Ctrl C + Ctrl F + Ctrl D) mà thôi. Còn trong Corel mình bí vì mình không có học :D
    pklinhtrang thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn