Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ghi đĩa DVD tỉ lệ 16:9 bị mất hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi nguyenhuuanh, 12/11/13.

Lượt xem: 3,442

1. nguyenhuuanh Mới đăng kí

Chào các bác, các bác cho em hỏi vấn đề nan giải này nhé
    Em dùng PowerDirector 11 để biên tập video, video quay AVCHD 16:9 và khi biên tập cũng để 16:9, trong video em có chèn tên thương hiệu vào phía trên góc phải, và thụt vào 1 đoạn khá nhiều, tuy nhiên khi dùng nero burn ra DVD xem trên tivi (màn hình phẳng) thì cái chữ của em bị cắt mất 1/2. Mặc dù em có chỉnh lại aspect của tivi đúng tỉ lệ mà vẫn bị.

Bác nào từng bị như vậy tư vấn giúp em nhé

...
  2. sieuhopdomt

sieuhopdomt Thành viên cấp 1

Bạn xem trên điều khiển đầu đĩa có nút zoom ko.nếu có thì zoom vào 1/2 là ok ngay ấy mà :)
  3. nguyenhuuanh

nguyenhuuanh Mới đăng kí

Cảm ơn sieuhopdomt nhé, tivi mình để chuẩn rồi, không zoom tí nào cả.
    Mặc dù mình kiểm tra file VOB vẫn là 720x576 hoặc 720x480
  4. sieuhopdomt

sieuhopdomt Thành viên cấp 1

vấn đề ko phải do tivi mà do đầu dvd nhà bạn.mình hay làm cho khách.khách cũng hay kêu vấn đề này mà.tìm điều khiển đầu dvd.tìm nút zoom rồi zoom lại là đc.bạn cứ thử đi nhé

Ủng hộ diễn đàn