Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giá thông thường của 1 freelancer thiết kế bộ nhận diện là bao nhiêu ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi belloilabell, 14/4/17.

Lượt xem: 7,641

1. belloilabell Mới đăng kí

* Bộ nhận diện này bên phía công ty họ nói chưa bao gồm logo ạ, tức là mình là form của cardvist, tờ rơi, voucher, thiệp mời, và 1 bảng hiệu, khi nào đưa mẫu cho khách hàng mà họ ưng thì mới gắn logo sẵn có hoặc mình thiết kế vào ạ
    Em mới ra trường nên còn nhiều bỡ ngỡ, lần đầu làm freelancer nên mong mọi ng giúp đõ ạ

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Thường thì có logo rồi dựa vào đó mới cho ra bộ nhận diện chứ nhỉ.
  3. belloilabell

belloilabell Mới đăng kí

dabeomoon dạ như kiểu mình làm bộ nhận diện chung cho spa xong rồi khách nào mà ưng thì chèn logo vào thui ý ạ
  4. Phạm Văn Thuấn

Phạm Văn Thuấn Thành viên cấp 1

thưa bác. thường thì giá trị cao nhất nằm ở logo vì nó là bộ nhận diện thương hiệu chính còn những thứ kia tùy theo yêu cầu của khách, giao động từ 3-5tr. Thân!
    belloilabell thích bài viết này
  5. Johnny - Nguyễn

Johnny - Nguyễn Thành viên cấp 2

Có logo trước thì sẽ lên ý tưởng dễ hơn về màu chủ đạo, bố cục này nọ, chứ thiết kế chung chung rồi đưa logo vào sau thì hơi khó, mất thời gian về sau, mắc công phải chỉnh sửa lại
    belloilabell thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn