Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giá Xe và Giá đăng ký!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Xe cộ - Hàng công nghệ hitech' được đăng bởi tronloc3, 12/1/13.

Lượt xem: 2,901

1. tronloc3 Thành viên cấp 2

Xin chào các bác, em đang tăm con wave alpha để phục vụ cho việc đi lại, học tập....... 100cc nên tiết kiệm xăng hơn, giá nó bán ra là 15.75 củ, nhưng em muốn hỏi là giá đăng ký xe cho em nó áp dụng mức giá cho xe dưới 15 củ hay trên 15 củ, vì 15,75 là giá bán ra thôi, còn giá niêm yết e nghĩ nó thấp hơn..... nhà em ven HN.... các bác cho ý kiến em với để tiện em chuẩn bị ạ :D :3 thank all

...
  2. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Theo mình biết thì đk ở mấy thành phố lớn như Hà Nội là cao nhất, về quê đăng ký thấp hơn 1 tí, về xã đăng kí lại thấp hơn tí nữa, còn chính xác bao nhiêu thì cũng chẳng biết :D
  3. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

e thành phố đk 2tr.....cơ mà TP.HCM
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Đăng ký thì thường khoảng 10% giá trị của xe nhỉ? :-?
  5. Việt Nam

Việt Nam Thành viên cấp 2

chúc mừng bác sắp có xế mới! (uhm, vậy cũng mừng) giờ em vẫn phải đi con xe 5 số phanh đĩa này. phí đk xe hơn 15tr là 2tr đó bác. mua xong bác nhớ lê SVD Mỹ Đình làm vài quệt thử xe nhá!
  6. Mèo Tít

Mèo Tít Thành viên cấp 1

Đây bác ạ
    Thuế trước bạ và Lệ phí đăng ký xe máy tham khảo tại các quận nội thành Hà Nội:
    (đối với các quận huyện và tỉnh thành khác, Thuế trước bạ và Lệ phí đăng ký xe máy tùy theo quy định của từng chính quyền sở tại)
    Thuế trước bạ = 5% tính trên giá trị xe
    Lệ phí đăng ký xe (Tiền biển):
    Giá trị xe dưới 15.000.000 đồng - Lệ phí: 500.000 đồng
    Giá trị xe từ 15.000.000 đồng đến 40.000.000 đồng - Lệ phí: 1.000.000 đồng
    Giá trị xe trên 40.000.000 đồng - Lệ phí: 2.000.000 đồng
    tronloc3 thích bài viết này
  7. tronloc3

tronloc3 Thành viên cấp 2

Đã mua =)))) gần 23 cả DK
    Việt Nam thích bài viết này
  8. ruadavt

ruadavt Thành viên cấp 2