Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giải cứu cho vợ đang mang thai...chồng bị ở tù! Công bằng nằm ở đâu?

Chủ đề thuộc danh mục 'Đọc báo - Tin nóng hổi' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 4/7/13.

Lượt xem: 7,425

1. Dementor

Dementor Thành viên cấp 1

bản án là hoàn toàn đúng rồi, thằng kia cũng côn đồ, gây gổ và có tiền án chứ không phải loại hiền lành nhé, nó có thể chọn cách đi chậm lại, tránh bọn côn đồ kia ra, nhưng nó thách thức bọn côn đồ dẫn đến xô xát, khi đánh không lại thì mới chạy vào ngõ tìm dao để hành hung, không hề anh hùng cứu vợ hay mất tự chủ nhé, các bạn là người trưởng thành, có não thì nên suy nghĩ một tý trước khi phát ngôn, không phải hở tý là đem pháp luật ra đùa, xã hội văn minh là xã hội mà mỗi cá nhân phải có tinh thần thượng tôn pháp luật
  2. Dementor

gần đây nhiêu bạn hay mang cái "tự vệ chính đáng" ra nói mà chẳng hiểu gì về nó, các bạn sống trong xã hội thì nên tìm hiểu pháp luật trước khi hành xử, không cứ kiểu "tự vệ chính đáng" của các bạn rồi đi tù thì cứ ngồi trong tù mà trách xã hội không công bằng nhé
  3. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Ờ bạn trẻ này có não & có vẻ biết dùng não đấy nhỉ? Nếu hành xử đúng pháp luật thì anh chồng kia phải nhẹ nhàng đến gần rồi nói với mấy cái thằng du côn là: vợ em đang mang thai, các anh đừng có đánh, các anh tránh đường để em đi báo công an đến giải quyết.
    Bạn trẻ mà ở trong tình huống ấy thì tớ tin 1 điều rằng người thân của bạn đã ... sạch cả rồi.
    Cái mớ lý thuyết kia so với thực tế cuộc sống là cả 1 sự khác biệt lớn lao bạn ạ.
    Midoriniji, toanlove371Dementor thích bài viết này.
  4. Dementor

nói mãi mà bạn vẫn ko dùng não để đọc hiểu được nhỉ, nói nhiều phí lời lắm, mời đọc lại cả bài báo và bài viết của mình nhé
  5. Khanh An

Khanh An Thành viên cấp 1

Uh, đợi được mấy chú công an thì nát hình rồi, tôi còn bị bọn nó đến tận nhà đập đây, mà mình tự nhiên bị đánh mới vl.
  6. Khanh An

Khanh An Thành viên cấp 1

Tránh voi chả xấu mặt nào, túm lại là a kia lúc đầu nhịn bọn nó tí, còn nói lẽ với mấy thằng du côn, nó ko nghe đâu, hôm trước tui cũng thế, để nó đập xong, thấy mình ko gẫy chân tay chỉ đau thôi.
    Sau khi báo công an khoảng gần 1h mới đến, bọn nó chán chả buồn đánh té hết hơn 10 thằng.
  7. Tung xike

Tung xike Mới đăng kí

Tòa xử vậy là đúng rồi, nhưng còn thiếu là mấy thằng nằm trong hội đồng xét xử mỗi đứa đi 20 năm.
  8. Tung xike

Tung xike Mới đăng kí

“Khi bị cáo đã bỏ chạy rồi thì có thể xử lý theo cách khác, đằng này bị cáo lại chủ động tìm dao và quay lại để đâm chết người ta..." gặp tòa thò tòa sẽ xử lý cách khác, tòa chạy để bảo toàn tính mạng "sống chết mặc bay", rồi ngày mai tòa đi shopping mua váy tòa mặc kaka

9. Tung xike

Tung xike Mới đăng kí

Mrbing097 & 784512 2đứa mày là con của HĐXX hay người thân của 2 con chó dại đi cắn người kia. Nếu không phải thi để lại sdt mai anh tặng 2 chú 2 cái váy. Ngu mà tỏ ra nguy hiểm
  10. Hoang Luxius

Hoang Luxius Thành viên cấp 2

Ý tòa là phải tìm đến công an, như thế thì mới " Phản ánh đúng hiện thực xã hội".
    Có bác cmt như thánh, giết người thì xử tội thế là đúng, thế nhưng kẻ đánh người khác đến sảy thai chỉ nhận 2 năm tù là quá ít.
  11. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Bạn Dementor có vẻ cũng biết suy nghĩ, vậy bạn hãy đưa ra lí lẽ chứng minh là "bản án là hoàn toàn đúng" đi.
    Bạn hãy chứng minh 2 thanh niên khỏe mạnh đánh 1 phụ nữ mang thai đến sảy thai (giết 1 thai nhi) bị phạt 2 năm tù là hợp lí. Chứng minh hành động cứu người trong tình huống này là sai đi.
    Bạn cứ xoắn vào cái lí do anh này có tiền án rồi lại thách thức bọn côn đồ thì cái lí do đó chẳng thuyết phục đâu.
  12. longmaba

longmaba Thành viên cấp 1

Bị đánh xảy thai cmnr lại còn xử lý theo cách khác =))))))))))) chắc bạn Dementor là thánh rồi.

Không ai nói tòa xử sai =)) chỉ nói là cứng nhắc quá đáng thôi. Phải mình thì hôm đấy đi giết cả nhà chúng nó luôn =))
  13. Trần Đại Dương

Trần Đại Dương Thành viên cấp 2

14. Midoriniji

Midoriniji Thành viên cấp 2

Phải công nhận là bạn Dementor có não thật chỉ có điều éo có tim thôi, mọi người cũng nên thông cảm cho người khuyết tật chứ nhỉ :D
  15. Dementor

Mình nói rõ cho các bạn hiểu một lần cuối nhé, khổ, có cái điều đơn giản mà giải thích mãi vẫn không thông được đầu óc các bạn.
    Thứ nhất, các bạn chỉ để cập đến việc anh (thằng) này nó nên làm gì khi vợ nó bị đánh nên các bạn bảo đâm chết người ta là hợp lý. Mình nhắc đi nhắc lại các bạn đọc kỹ lại bài báo mà không biết có bạn nào đọc kỹ không hay đọc khơi khơi đã chém gió, xin hỏi nếu nó không cố đòi vượt bọn côn đồ xong khi dừng lại ở đầu ngõ lại có thái độ thách thức bọn côn đồ thì có xảy ra xô xát không. Mà dù có thích anh hùng thì bảo vợ con chạy vào trong nhà đi rồi anh hùng (trong báo có chi tiết nhà ngay trong ngõ). Xét về mặt nguyên nhân xảy ra xô xát là từ cả hai phía, nếu trong trường hợp hai vợ chồng không đụng chạm đến ai mà bọn nó tự động đến gây sự thì sẽ là tình tiết giảm nhẹ đáng kể. Trong trường hợp này là bọn côn đồ có hành vi gây sự trước nhưng không có ý đồ hành hung nên việc xảy ra xô xát rồi chém nhau không thể xét trong trường hợp tự vệ được, ở đây là hai bên cố tình đánh nhau rồi.
    Thứ hai là hành động của thằng này không phải là cứu vợ, nó đánh không lại nên chạy vào ngõ tìm dao để quay ra hành hung chứ không hề cứu ai ở đây cả. Để xét phòng vệ chính đáng người ta phải đựa vào nhiều yếu tố, ví dụ lúc đánh chẳng may vớ được con dao bên cạnh lại khác, rút ra trong người ra lại khác mà đi tìm dao lại khác, ở đây là hành động có chủ định, được suy tính chứ không hề là tinh thần hoảng loạn, mất tự chủ ( trừ khi chứng minh được là bị bệnh tâm thần), chính cái chủ động tìm dao, đâm chết người đó nên thằng này phải chịu bản án như vậy là thích đáng.
    Thứ ba là về bọn côn đồ, hành vi bọn nó là côn đồ rõ ràng, nhưng bọn nó đánh tay không và không có ý đồ đánh trọng thương người khác, nhưng khi thực hiện hành vi côn đồ của mình đã gây ra hậu quả nghiêm trọng là khiến vợ thằng kia xảy thai (ở đây phải xét biết có thai vẫn cố tình đánh hay không biết có thai, xử phạt hai trường hợp này thế này thì phải dựa vào văn bản luật rõ ràng, cái này không nằm trong hiểu biết của mình nên nếu bạn nào biết thì xin chỉ giáo). Nếu xét việc xảy thai là giết người thì rõ ràng là bản án kia quá nhẹ, nhưng đó là xét về khía cạnh đạo đức, tình cảm, còn đã ra pháp luật thì phải dựa theo luật rõ ràng. Bản thân mình không biết rõ trong luật thì việc xảy thai trong các trường hợp đc xử thế nào, nhưng chỉ cần xét thế này thôi, nếu việc xảy thai là tội giết người thì người ta xử thế nào với các trường hợp tai nạn giao thông làm xảy thai, bác sỹ nạo phá thai, chồng đánh vợ làm xảy thai ( đây là ba kiểu tội làm xảy thai phổ biến và thường xuyên nhất), các bạn nghĩ sao nếu các trường hợp này đều bị xử là giết người và cho đi tù tầm chục năm như thằng kia ???
    Như mình nói, mình chưa rõ trong luật thì làm người khác xảy thai thì xử thế nào, bạn nào muốn chứng minh mình sai thì hãy trích dẫn văn bản luật ra đây, mình xin tâm phục khẩu phục, còn đâu là người lớn rồi thì đừng có kiểu nói vu vơ, không có tý suy luận logic, không có một chút dẫn chứng xác thực nào.
    Mr.Po thích bài viết này
  16. Dương Phùng

Dương Phùng Mới đăng kí

đứa nhỏ trg bụng k phải là con người à ==" thằng cha kia nó thấy bị vậy rồi còn đứng đó làm gì??? cứ như thía đi rồi để mấy thằng côn đồ đục nước làm tới. 2 năm tù giam qua 1 lần ân xá thì phắn rồi còn gì nữa =.=
  17. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Nói nhẹ nhàng tình cảm thế này.......... Nếu đứa nào động đến vợ con em, e sẽ ko làm j nó đâu các pác............ E thề e sẽ để nó đi.............
    .
    .
    .
    .
    .
    Đặng e biết nhà nó rồi giết cả dòng họ nhà nó chứ ko giết 1 mình nó đâu.........
    .
    Vì giết 1 mình nó thì ko công bằng vs vợ con em đâu......
    .
    Xúc sinh........Cái đám tòa án vs viện kiểm sát mà ko có ăn uống j trong này thì e thề ko đi bằng chân nữa......
  18. holulu

holulu Thành viên cấp 1

Công bằng ở nghĩa địa cơ.
  19. huongwebdesign

huongwebdesign Mới đăng kí

:( Nhọ quá, mấy thằng mất dạy kia chỉ bị phạt 2 năm tù thôi ah

Ủng hộ diễn đàn