Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giải mã chuyện người bị ma ám .

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thiên Ma, 28/3/13.

Lượt xem: 7,373

1. Truth

Truth Thành viên cấp 1

Kể chuyện đi bác, cái câu chuyện bác gặp ma ntn ấy, e mấy lần cũng học tập mấy ông nước ngoài đi đến mấy nhà hoang mà họ kêu có ma, đặt máy quay như thật ấy... cuối cùng chả tóm dc con nào :D
  2. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

có khi nào bạn đi chơi buổi tối zs bạn bè, đi qa chỗ nọ, bạn thấy có 1 cặp đôi đag ngồi ôm nhau, nhưng tất cả bạn bè của bạn chỉ thấy 1 người chưa ? đi qa 2,3 lần vẫn thấy là 1 cặp , nhưng k ai tin bạn ?
  3. ttgl_17

ttgl_17 Thành viên cấp 1

Review đầy đủ cái nào :D Nghe có vẻ hay đấy, hóng :3 :3
  4. Huong Dark

Huong Dark Mới đăng kí

Mình chưa gặp ma bao giờ. Nhưng mình sợ ma lém :))
  5. Truth

Truth Thành viên cấp 1

E chưa bác ạ, e mà được li kì như thế thì zui oy :D
  6. kulrap_design

kulrap_design Banned

:like:
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Không biết em đọc có thiếu sót gì đâu ko nhưng tiêu đề chả có gì là liên quan đến bài viết, kêu là giải mã việc bị ma ám, nhưng bài viết thì chả thấy có luận điểm nào liên quan quá nhiều cả :|
    Hồ LyKhải Thư thích bài viết này.
  8. chungxitrum

chungxitrum Thành viên cấp 2

Cho em nói, em có 1 người bạn ở gần nhà, hồi lớp 9 chuẩn bị ôn lên cấp 3 tự nhiên ko hiểu sao nó bị gì nhập đổi giọng có thể coi bói được làng xóm đến bói, ko ăn gì mà chỉ ăn bánh rán em ko tin vào mắt nữa
    Khải Thư thích bài viết này
  9. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

chúng ta có nên khai quật cái thớt truyện ma lên ko nhỉ :))
    anhcong_sosttgl_17 thích bài viết này.
  10. ttgl_17

ttgl_17 Thành viên cấp 1

Vote 1 phiếu :))
  11. leosonlam

leosonlam Thành viên cấp 1

Ma thì Tui có gặp 1 lần mà không biết có phải gặp thật không vì lúc đó tui đang bị bệnh, có thể là do ảo tưởng.
    Bóng đè thì Tui gặp miết, từ nhỏ đến giờ luôn, Nghe giang hồ đồn là "khi bị bóng đè mình sẽ thấy có người đè lên mình", hôm bữa Tui liều mạng làm thử 1 lần, mà có thấy ai đâu.
    Tui nghĩ bóng đè là do mình bị mệt nên ngủ mê mệt, không thay đổi tư thế nằm, dẫn đến mỏi cơ và dẫn đến hiện tượng Cơ Thể không cử động được.
  12. leosonlam

leosonlam Thành viên cấp 1

Bên Fanpage Hội Tự Kỷ(https://www.facebook.com/ilovetuky) của Demicat đang có kể Truyện Ma : Giai Thoại Về Con Ma nhà Họ Hứa kìa.
    Mỗi ngày up có 2 phần, đọc mà tức chết, Cơ mà hay.
  13. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Mình tin là có ma.
    Nhưng em ko sợ mấy con ma ở VN, sợ mấy con dặt dẹo của bọn Tây hơn
    các thím cứ xác định đi : có ma chắc chắn sẽ có Phật/ Chúa/ Thần / Thánh .v.v.
    E dự đoán ông Như Lai cai quản bên Ấn Độ vs mấy nước châu Á theo đạo Phật. Ông Jesu thì đặt trụ sở bên Tây, mấy ông ấy chia nhau ra cai quản từng vùng :v ma quỷ mà đi phá phách là gom vào đồn ngay, còn thỉnh thoảng gặp ma vs bị nhập là do con ma đấy nó lách luật chưa bị phát hiện :)
    Con mấy con ma thì nó ko giết mình đc đâu mà lo. Giá sử nó giết -> mình thành ma, hehe, thịt nó thôi chứ còn gì nữa ( nhất là mấy con ma nữ, cho nó "đầu thai" luôn :)) )
    Không phải xoắn :v
    Bóng đè là do mệt quá, lúc đấy đã tỉnh ngủ nhưng cơ thể chưa thoả mãn, vẫn còn kích thích ngủ tiếp -> nửa tính nửa mơ. muốn dậy nhưng cố gắng mãi ko thể dậy đc
    . Mấy đứa tín bảo là toàn nhìn thấy ma bay trên đầu -> tâm lý sợ quá nên thế. móc ra có bóng đè -_- nó chạm đc vào người mình đâu mà đè -_-
    Fly Nguyễnanhcong_sos thích bài viết này.
  14. Khải Thư

Khải Thư Thành viên cấp 2

giống bác hàng xóm nhà mình nè, bác này hôm bữa kia đi ngang qua chỗ người ta đang đào đường, tự nhiên nhảy tới nói toàn tiếng dân tộc :I, phải kêu người ta dịch, không cho xe đào tiếp mà chỉ chỉ xuống đất kêu là "tụi tui đang nằm dưới này nè", xong rồi đào theo chỉ dẫn của bác đó, kiếm được 7 hài cốt! đào lên xong rồi cái bác đó bình thường lại.Mà sau này cái bác này bị nhập mấy lần luôn. @@!
  15. Hans Le

Hans Le Thành viên cấp 1

Trên đã nói là con bé kia nói được bằng nhiều ngôn ngữ, mấy bác "hộc" lại nói là đa nhân cách, nhân cách nào mới 16 tuổi biết nhiều ngôn ngữ thế k biết :D. Muốn biết hay k thiền định rồi thoát xác ra ngoài, thoát được thì sẽ tin có ma ( vì lúc đó mình là ma rồi còn j =)) ).
  16. TraNH0L

TraNH0L Mới đăng kí

Nặng vía là thế nào vậy ạ ? Người mà ngồi gần ai thì người kia bị xui ngay - thế có phải là nặng vía ko :-/
  17. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

mình chưa từng gặp ma, chơi cầu cơ cũng ko thấy "nó" lên. bị bóng đè 1 lần, mà thấy toàn người đang sống =.="
    nhưng nghe thì nhiều

1. hồi xưa nghe bố kể nằm mơ thấy ông nội bảo nhà dột, thế là ra mộ ông thấy bị ngập nước, phải xây lại :)

2. nhỏ bạn kể anh em nó chuyển tới nhà trọ mới đều nằm mơ thấy 1 đứa con gái hám trai 8-}

3. bạn mình kể, thằng ku kia đi qua đám tang, khen con nhỏ chết trẻ xinh, thế là nó đi theo :-s ko nhớ nó làm gì nữa, đại khái phải lên chùa cúng vái gì là hết

4. nhà bác thông gia, cứ chửi nhỏ em mình là đêm thấy mẹ nó về @@ ko dám chửi nữa
    CK GaamaruDX_Degeneration thích bài viết này.
  18. Khải Thư

mỗi người ai cũng có 1 dòng điện sinh học :), tùy người nặng nhẹ, và linh hồn cũng có dòng điện này nhưng rất yếu nên mới gây ra mấy hiện tượng siêu nhiên đó, người nào mà vía nhẹ(dòng điện yếu) vô tình trùng với dòng điện của linh hồn thì bị nhập thôi. Còn vía nặng nghĩa là người đó có dòng điện mạnh(gan dạ, hổng sợ ma) nên không có gặp ma được :D
  19. anhcong_sos

anhcong_sos Thành viên cấp 2

Thế làm thế nào để làm yếu dòng điện trong iêm đây bác :">
    Em có một ước mơ, em có một khát khao O:-)
    Khải Thư thích bài viết này
  20. Khải Thư

hehe chắc làm yếu dòng điện chắc là không được đâu, vì được định sẵn khi bác được sinh ra ràu :">, bác muốn gặp ma thì nghiên cứu trương trình Ghost lab tối thứ 6 lúc 9pm trên kênh Discovery :D
    anhcong_sos thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn