Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giải pháp cho dòng chữ trên poster quá dài

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi pumkirad, 20/1/14.

Lượt xem: 2,541

1. pumkirad Mới đăng kí

Tình hình của em là phải thiết kế một poster cho một cuộc thi ở trường em. Vấn đề là tên của cuộc thi khá dài và bắt buộc phải dùng tiếng việt và không được đổi : " Hội thi tiếng hát dân ca HVCH" (HVCH là tên trường được viết tắt). Em đã cố xếp chữ nhưng nó vẫn được bắt mắt lắm và rối, mong các pro trên diễn đàn chỉ giáo giúp em với ạ.

...
  2. khangdeptrai

khangdeptrai Mới đăng kí

cái này phải hướng dẫn tại chỗ mới chỉ bạn rõ dc
  3. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

post cái chưa hoàn thiện của bạn lên đây mọi người sẽ cho góp ý. Hỏi không thế thì chịu ai biết bố cục như thế nào
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

dễ thôi, bạn để chữ Hội thi nhỏ ở trên , chữ Tiếng hát dân ca làm 2 dòng, căn giữa, to để làm text chính. Tên trường bạn thì tùy bạn nhét xuống dưới, nghiêng, thẳng, căn trái phải tùy thích. Đừng bị lấp là dc. Bố cục tròn, tóm gọn vào 2/3 phía trên poster là ổn rồi đấy. 1/3 ở dưới để thông tin, blah blah blah

Ủng hộ diễn đàn