Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giảm dung lượng file video như thế nào trong Adobe Premiere.

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Premiere' được đăng bởi hoangyenbct, 4/4/16.

Lượt xem: 41,217

1. hoangyenbct Mới đăng kí

Các thành viên ơi! Mình muốn hỏi cách làm thế nào giảm được dung lượng khi xuất file video trong adobe premiere ạ.

Ví dụ mình làm 1 file video này có 1p5s mà tận 36M.

0http://baocongthuong.com.vn/luc-day-cong-nghiep-ho-tro.html

mọi ng bỏ số 0 ở đầu chữ http giúp mình nhé. Cảm ơn các bạn nhiều!

ag, còn làm thế nào để có thể bỏ nền đen file video ấy đi nhé. Cảm ơn các bạn ạ!

...
  2. Tranhue93288

Tranhue93288 Thành viên cấp 1

Mình hay dùng chiêu này để giảm dung lượng bạn thử xem nhé.mình xuất file mp4 HD trong premie sau đó cho vào format factory vẫn convert sang đuôi mp4 để chất lượng ở mức cao nhất. Dung lượng giảm 5 lần mà chất lượng video vần vậy.
    triệu văn sằn thích bài viết này
  3. dungmedia

dungmedia Thành viên cấp 2

Giảm phần quality xuống 75% thử hoặc chọn medium bitrate
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/4/16
  4. hoangyenbct

hoangyenbct Mới đăng kí

ok, mình làm đc rồi. Cảm ơn Tranhue93288dungmedia nhiều! Vậy còn phần viền đen thì thế nào nhỉ? Các bạn có biết chỉ giúp mình với!
  5. dungmedia

Phần viền đen bạn nên tìm hiều về hệ khung hình nhé! có 2 dạng là 4:3 hay 16:9? nếu file gốc là 16:9 muốn làm full màn hình thì có số cảnh cận sẽ bị mất nhiều so với file gốc. bạn thử scale tùy theo phim nhé. chúc bạn thành công
  6. dungmedia

Mình thấy phim bạn là 16:9 tốt nhất nên để vậy.
  7. LuanBQ

LuanBQ Mới đăng kí

Bạn chọn H264, rồi giảm Target Bitrate xuống, càng thấp thì càng giảm dung lượng nhưng chất lượng cũng sẽ bị giảm theo, tối thiểu là 2 thì chất lượng video còn đảm bảo.
  8. triệu văn sằn

triệu văn sằn Mới đăng kí

cảm ơn các bác. em làm theo 2 cách đều được!! chất lượng vẫn đảm bảo:like::like:
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn