Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giảm poly cho file max

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi tuanvu410, 30/3/18.

Lượt xem: 10,781

1. tuanvu410 Mới đăng kí

Hi Cả nhà,
    Mình là tay mới vào nghề ! Mình vừa dựng cái biệt thự, nhưng hiện tại bị nhiều polygon quá thành ra file nặng mình muốn nhờ mọi người 2 vấn đề nhé:
    • Các cách giảm số poly mà vẫn giữ được hình dạng và bề mặt của đối tượng ( vì hiện tại như phần ngói mình dựng 1 viên rồi copy ra hàng loạt > nặng quá ! )
    • Mình dựng tạm bằng cách: tạo các khối extrude rồi ghép vào nhau, nên mặt ngoài của nhà thì ok, mặt trong còn thừa rất nhiều poly ( gà quá cả nhà nhỉ :D), giờ có cách nào chỉ giữ nguyên đc bề mặt mà loại bỏ được các poly bên trong ko? Vì mình cần dựng vỏ ngoài, ko dựng bên trong.
    Cảm ơn cả nhà nhé ! ( thật sự là gà của các loại gà )

...
  2. Bạn dùng ProOptimizer Modifier, giảm số lượng điểm của nó xuống nhé

Ủng hộ diễn đàn