Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giao diện diễn đàn đã có không khí giáng sinh, các bạn thấy sao?

Chủ đề thuộc danh mục 'Thông báo chung' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 6/12/12.

Lượt xem: 30,721

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Cũng còn khoảng 2 tuần nữa là noel rồi, cũng cần phải thêm tí màu sắc cho diễn đàn để chào đón noel nhỉ :D

Mình vẫn theo tiêu chí đơn giản nên chỉ trang trí 1 chút thôi nhé! ^^

Cụ thể là cho thêm dàn bông phát tiếng nhạc ở ngay trên đầu diễn đàn, rồi thay đổi 1 chút ở logo...và đặc biệt không thể thiếu đó là tuyết rơi ^^

Lưu ý: các bạn có thể ấn các phím chữ trên bàn phím của mình để nghe nhạc kêu nhé :P

Mọi người cho tí nhận xét nào >:D<

Update cho mọi người code nhạc bài Jingle Bell nè, cứ ấn theo các phím sau để tận hưởng âm nhạc nhé :D
    Hoặc là đánh 1 đoạn số version khác của Jingle Bell nhé, đánh số thì dễ hơn nhiều :P
    Giờ thì là bài We wish you you a merry christmas :P
    Update thêm 1 bài, tuy không phải nhạc giáng sinh nhưng cũng rất đáng yêu! Đó là bài Cháu lên ba :))
    Thêm bài Happy Birthday:x
    Bài ABC quen thuộc cho những người học tiếng Anh nè, cute quá :">

Sẵn tiện share luôn 2 code tuyết rơi và code chuông nhạc cho những ai cần nè:
    Code tuyết rơi: http://forum.vietdesigner.net/threads/share-code-javascript-tuyet-roi-dep-lung-linh-day.7553/
    Code chuông nhạc: http://forum.vietdesigner.net/threa...ac-cuc-cuc-hot-danh-cho-giang-sinh-2012.7554/

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/12/13
    Sam SF, heoconyeucarot, Mộc nhĩ55 người khác thích bài viết này.
  2. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

:( cứ giật giật lag lag sao ó xếp ơi
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Màu mè thì phải chịu lag 1 chút chứ sao :D Mình thì thấy vẫn bt, ko ảnh hưởng gì lắm !
    vân crazyyy thích bài viết này
  4. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

thấy buồn đó :-<
  5. Boppi Boppa

Sao lại bùn @_@
  6. TieuDao

TieuDao Thành viên cấp 2

A ơi cho thêm Ông già noel cưỡi tuần lộc thi thoảng bay qua nữa cho có không khí hơn :v :v
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. Phạm Hữu Dư

Lonely christmas, right? ;))
  8. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Bác Dư trong đó có nóng không thích chơi tuyết ah. ném nhau. bub bup , mày chít nì.=))
  9. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

đấy, đấy :-<
  10. ligia

ligia Thành viên cấp 2

Thấy cô đơn quá :((((((((((((9
  11. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

Đến hẹn lại lên, Lễ hội cầu mưa sắp đến. :)
    Lâm Ngọc Thanh thích bài viết này
  12. Boppi Boppa

có mà ném à :-<bác Dư chỉ cho gõ bi thôi, nghe leng keng
  13. Mitty

Mitty Thành viên cấp 1

cung cho cai face book dc co khong khi chirismas the nay ma cha biet lam the nao =))
  14. Boppi Boppa

Hay hội HCM họp cái off nữa đi, lần này mình đi :D
  15. RyNguyen

RyNguyen Thành viên cấp 2

Tên mình được lên báo kìa hố hố =))
  16. pitlamgi

pitlamgi Banned

Quá ổn Bác ạ :-bd
  17. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Hơi giật 1 tí:>. Nói chung quá là đẹp. Nhưng cái logo bị lỗi hay sao ấy mọi người có thấy ko. Viền xung quanh logo bị hỏng @@!. Thêm cái ông già noel cưỡi tuần lộc bay qua mới đẹp a Dư ơi :x
  18. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Nhìn vào giao diện mới, mình thực sự ấn tượng. Dù chỉ là một vài thay đổi nhỏ cộng với hiệu ứng tuyết rơi thôi mà đã làm cho Diễn đàn trở nên lãng mạn hơn, tươi mới hơn.
    Có thể mới lướt qua thôi, các bạn chưa thật sự cảm thấy ấn tượng, thậm chí còn hơi chướng, lag, nhưng nếu đặt dưới con mắt của một người nghiên cứu nghệ thuật lâu năm như Zombie mà nhận xét, thì đó lại là một sự thay đổi mang tính đột phá.
    Nó không chỉ cho chúng ta cảm giác Noel sắp về, mà nó còn đem lại một nguồn cảm hứng mới, như một làn gió mới như đang len lỏi giữa từng khe bàn tay, giữa từng khẽ tóc khiến chúng ta không khỏi rùng mình vì xúc động.
    Tại sao Admin lại chỉ thay đổi phần Header của diễn đàn, đơn giản lắm các bạn ạ. Điều đó cho thấy khát khao luôn hướng về phía trước, khát khao muốn đưa diễn đàn đạt lên một tầm cao mới, một vị thế xa hơn, cao hơn so với hiện tại. Đó không chỉ là khát khao của riêng admin mà còn là tâm nguyện của mỗi thành viên trong VietDesigner.
    Thật sự bây giờ Zombie rất xúc động, không biết chém gì hơn. Xin kết thúc bài cảm thụ giao diện.
    vietcuong_910, Holy.Player, Two1 người khác thích bài viết này.
  19. Phạm Hữu Dư

Àh tiện đây thông báo luôn với các bạn là giáng sinh này sẽ có 1 buổi offline chào mừng giáng sinh hội Việt Designer nhé >:D<
  20. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Ủng hộ diễn đàn