Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giao diện Photoshop CC có màu gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mỹ Thể, 6/4/14.

Lượt xem: 4,140

1. Mỹ Thể Thành viên cấp 1

Đọc tiêu đề chắc mấy bạn tò mò. Chuyện là mình mới tải phần mềm Calibrize về để chỉnh màu sắc màn hình cho chuẩn lại. Hồi đó giờ có để ý cái vụ màu sắc đâu, vì là màn hình em nó 6 năm rồi nhưng màu vẫn đẹp như ngày đầu. Giờ mình có thêm vụ in ấn nên mới để ý tới vụ màu sắc. Ảnh in ra màu không giống màu trên màn hình. Lệch màu 8-}.
    Theo hướng dẫn thì mình chỉnh màu xong thấy màn hình có vẻ đẹp hơn. Cơ mà sao khi mở PS CC lên em mới giật mình khi thấy trình PS ngã màu vàng vàng thay vì xám đậm. :-?
    Vậy xin hỏi là màu của PS CC là xám vàng vàng hay xám đậm ạ?:-B Nên làm gì để màn hình có màu chuẩn nhất có thể?

...
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

PTS CC có màu hồng mộng mơ nhé bạn!
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. Mỹ Thể

Mỹ Thể Thành viên cấp 1

trời em hỏi thiệt mà bác cứ đùa
  4. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

thường thì là màu tối.:(. nhưng có thế tùy chỉnh.:
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. oneduck

oneduck Mới đăng kí

đây là mầu của em nó
    Viết Nhật thích bài viết này
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Từ phiên bản Cs6 trở đi Adobe cho ta có thể tùy chỉnh màu sắc từ sáng đến tối theo mặc định 4 màu cho giao diện của nó. Áp dụng cho tất cả các phần mềm của Adobe từ Cs6 -> CC

- Về màu sắc của màn hình bị sai thớt có thể nhờ ai đó biết hay thợ để họ điều chỉnh lại cho, cơ mà nó có thể liên quan tới một số thứ khác.
    - Để in khuyên thớt dùng hệ màu CMYK dành cho in ấn để khi in nó không sai màu :like:
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/4/14
    Hà Bơ thích bài viết này
  7. Mỹ Thể

Mỹ Thể Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner cơ mà nếu màn hình nhìn màu không chuẩn thì mình không thể photoshop theo màu mình muốn đc. Thì PTS của mình đang ở màu mặc định là màu gray tối nhất đó. Cơ mà sau khi chỉnh màu chuẩn lại thì nó lại ngã sang vàng vàng.

oneduck bó tay bạn ạ. bạn up hình lên cho mình xem cũng vô dụng. màu sắc có thể bị thay đổi tùy màn hình.

Ý mình là tại phần mềm Calibrize chỉnh sai hay tại PS có màu như vậy?
  8. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) vấn đề là thớt in ra lệnh màu như thế nào ?
  9. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

tốt nhất và nhanh nhất chụp màn hình giao diện Pts cc của bạn up lên đây cho mọi người xem bị ngả vàng hay ko là biết ngay :)) . mình nghĩ 99,9 % màn hình của bạn problem
  10. oneduck

oneduck Mới đăng kí

dùng phần mềm check lại màn hình xem
  11. Mỹ Thể

Mỹ Thể Thành viên cấp 1

phuongthustudio2 in ra màu không có độ contrast (bị giảm) và bị tăng xanh (cyan). Mình nghĩ là do ICC profile chưa thiết lập đúng.:-/
    mình cũng nghĩ màn hình mình chỉnh có vấn đề. Vì là toàn bộ màn hình có vẻ bị tăng Red quá nên ngả vàng. Mình đang cố chỉnh cho màu nó trung thực hơn, nhưng sao cảm nhận của mình là màn hình màu trông có vẻ đẹp nhưng lại không phải màu trung thực như trước.:(

Mình có thể lấy màn hình LCD của thiết bị khác so sánh không nhỉ? ví dụ như màn hình LCD của máy ảnh (Canon loại chuyên nghiệp)?
    ------------
    không liên quan nhưng avatar của bạn phuongthustudio2 trông đẹp GHÊ luôn á 8-}
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/4/14

Ủng hộ diễn đàn