Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giao diện Photoshop CS6 bị thu nhỏ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi haliroy236, 7/12/15.

Lượt xem: 56,363

1. haliroy236 Mới đăng kí

Cả nhà giúp mình với, mình cài Photoshop xong lúc khởi động thì mấy chỗ thanh công cụ các thứ nó cứ bé tí teo, rất khó nhìn. Vậy vấn đề là do cái gì?
    Mình cài Photoshop CS6 64bit, máy mình win 10. Mà lúc cài trên win 7 vẫn bình thường mà :'( hức

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

Mình thấy bình thường mà. bạn chụp ảnh kích thước bằng kích thước thật đi
  3. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

xem lại cái option của card màn hình xem đang để độ phân giải nhiêu
  4. haliroy236

haliroy236 Mới đăng kí

5. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Thấy bình thường mà thớt.
  6. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

7. haliroy236

haliroy236 Mới đăng kí

blademaster_sf Mình chỉnh được rồi :3 Cảm ơn bạn nha :)
    Nhìn full hd quen mắt rồi bh sang cái này hơi mờ tí nhưng không sao :D
  8. tranthanhcong

tranthanhcong Mới đăng kí

@haliroy236 , blademaster_sf ơi, tôi cũng mới dùng win10, cài xong thấy photoshop và cad đều bị giao diện thanh công cụ bé tí, mong chỉ giúp nhé. Thanks rất nhiều
  9. One Top

One Top Thành viên cấp 1

Màn hình full HD thì vậy mà bạn, khu vực làm việc rộng hơn càng tốt chứ sao. Nhìn lâu rồi cũng quen thôi. Bạn tập làm quen với nàm hình này & kết hợp với phím tắt sẽ thấy nó hữu dụng hơn rất nhiều. Còn nếu bạn thích quay trở về với cái cũ hơn thì trên windows 10 bạn nhấn tổ hợp phím Windows + S(seach) -> Display Settings ->Advanced Display Settings. chuyển từ độ phân giải 1900x1080 xuống còn 1366x768 là được nhé.
  10. coids

coids Thành viên cấp 2

Đúng kiểu khổ mãi quen thành ra sướng không chịu đc :D
  11. myprokills

myprokills Mới đăng kí

Trong khi của mình lại bị to thế này, giờ muốn nó nhỏ lại làm cho dễ, ai biết không. Đã chỉnh độ phân giải bên cạnh, có thêm cái card rời nữa
    [​IMG] 3S5hfEJ.jpg
  12. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@myprokills : Bạn ra ngoài Windowws, chuột phải, chọn Screen Resolution, dò nhìn số lớn nhất là bao nhiêu, lấy cái đó sài luôn, trong Photoshop là theo Res ngoài kia đó, bề Photoshop, nhìn bên góc phải, nhấn cái nút vuông xòe ra toàn màn hình, (Full Preview) là sẽ lớn.
  13. myprokills

myprokills Mới đăng kí

Vẫn bị to bạn à. K hiểu sao nữa mấy bữa nó nhỏ hơn icon với chữ giờ to đùng đùng luôn
  14. tranvan.muon

@myprokills : Số Screen Res đang là bao nhiêu ? phải nói số đó ra đây, các bạn mới giúp dc nhé ! ( ngoài ra, trong bảng chọn, còn số nào nữa, nói các số lớn ra hết, các số nhỏ hơn, hok cần nói ra.

màn hình Photoshop của mình, Samsung 1920 . khi Full Preview, thì là từ chữ File đến chữ Help cuối cùng, vẫn chưa lấn đến 1 phần 4 của chiều ngang màn hình đó. nhỏ mà ngon. ha ha ! :))

Cái Photoshop của bạn, chữ Help đã lần sang 1 nữa khoảng giữa màn hình, vậy là của bạn bự chà bá rùi ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/7/16
  15. myprokills

myprokills Mới đăng kí

1920x1080 bạn à.
  16. tranvan.muon

@myprokills : bạn chụp màn hình, phải giữ nguyên hình 1920 đó đó, mà gửi lên đây, do bạn đã reize nhỏ síu, còn 400 px, nên hok biết thật tế hình đó, chiều ngang có đủ 1920 px hay là bạn lộn sộn đây ? nó hok tới 1920 px mà bạn dám nói 1920 thì làm sao biết dc ? :)) mình chuyển hình nguyên size, từ trên xuống đây, cho bạn nhìn nè, chữ Help chỉ có 1 phần 4 của chiều ngang màn hình, là giồng như Samsung của mình đó, nói vậy thoai, bạn đã 1920 mà lấn đến nữa màn hình, thì mình cũng pó tay chấm cơm, bạn chờ bạn khác giúp nhé ! :))

17. myprokills

myprokills Mới đăng kí

1920x1080 mà nó như thế này nè
    [​IMG][/IMG]
  18. tranvan.muon

@myprokills : OK ! bạn mở new Open 1 hình mới đi, sao cho giống cái hình các bạn kia nhé, để các bạn phải nhìm dc các công cụ bên cột trái nhé, chứ bi giờ, là đang update vụ gì đó, thì hok ai biết size công cụ Tool đó thế nào đâu.

Àh ! máy bạn có cài Word hok ? mở Word ra xem, Chữ cuối Help là lấn đến bao nhiêu của màn hình, thì từ từ, sẽ có câu trả lời ! :)) (nếu Word cũng lớn, thì hình như do Windows đang chế độ màn hình cảm ứng đó.

2. Nếu là do Windows, thì mình vẫn có cách làm cho nó nhỏ lại, vì phải từ từ, do Windows dùng cho màn hình cảm ứng, nên sẽ bự chà bá, để đầu ngón tay chạm dc các chữ, kiểu như iPhone đó đó, mình phải tìm dò vào chỉnh trong hệ thống, phải từ từ nhé ...

Windows của bạn, là Window gì ?

Windows 10, dành cho màn hình cảm ứng, bạn có thể chỉnh số Res nhỏ lại :

19. Hoàng Sơn Hải

Hoàng Sơn Hải Mới đăng kí

làm sao để chỉnh cho thanh công cụ nhỏ lại như bt đc vậy các bạn?
  20. fastmoz

fastmoz Mới đăng kí

Mình cũng bị lỗi này, vào đây đọc được câu trả lời hay quá :D

Ủng hộ diễn đàn